PDA

View Full Version : Những vấn đề với Iphone cần đc giúp đỡ :(

dungnguyen
26-05-2012, 06:15 PM
1. kô hiểu sao nâng cấp lên 1.1.3 và 1.1.4 thì cái jailbreak kô dùng được nữa.kô cho được các ctrình vào máy thôngqua iphonebrowser. nó đều kêu là mình chưa jailbreak nhưng mà dùng đúng theo ctrình của ziphone thì là nó hoàn tất mọi bước rồi . có ai có cách nào khắc fục kô ?.
2. lúc đánh tin nhắn thì nó luôn bị cái auto-capitalization. mình đã vào settings và tắt nó đi nhưng lúc viết vẫn bị. chả hiểu khắc fục ntn.
3. nếu cài được wedict thì fông chữ việt nam sẽ kô đọc được và toàn hiện lên các ô vuông. mình đã cài cái fông tiếng việt của billydragon nhưng mà kô thấy được.
4. cho mình hỏi ở hà nội có bán tai nghe xịn chuyên dùng của iphone kô? loại mà ở trên có thêm fần bấm để khi có người gọi điện đến thì bấm trả lời í. nếu ai biếtthì chỉ dùm mình và giá khoảng bao nhiêu. cảm ơn
bạn nào giải đáp đc các vấn đề của mình,mình rất cảm ơn :(

davidminhtang
26-05-2012, 06:15 PM
1.1.3 và 1.1.4 ko dùng được Jailbreak đâu bạn ơi. Nếu bạn muốn tắt cái autocorec trong keyboad đi thì cài KB hoặc KB2 vào rồi vào setting tắt autocorrec đi là ổn (add souce iphone.handheld.com.vn)
Trong Souce này có cả System Font cho IP đấy. Cái Headphone sịn của IP thì khó kiếm lắm đấy hôm trước tôi hỏi nó đòi 80USD cơ. Thôi sài hàng copy đi nhé vào Shop DUCK 105 Thuỵ Khuê - Hà Nội mà hỏi. hoặc tìm trong mua bán vặt ấy bạn nhé.

tanlapfireco
26-05-2012, 06:16 PM
cho minh hỏi thêm là mình lỡ tay down cái theme cho cái keyboard,và đã xóa đi,nhg nó kô quay lại cái hình cũ mà vẫn là cái bàn fim mới. có cách nào lấy lại được cái bàn fim gốc kô?

vat_99
cho mình hỏi la muốn tao yahoo trên iphone thì mình phải làm sao dây

vnformosta
de chat dể thì làm sao vói iphone dây các ban

tranthu
Có pm Fring rùi đó !
Chát tốt , lại còn gọi điện thoại miễn phí Skype nữa chứ :D