PDA

View Full Version : Làm rõ hơn các gói BlackBerry dành cho nhóm KH cá nhân của Mobifone !

taiviet_furniture
13-06-2012, 11:15 PM
Đối với các gói dịch vụ có dung lượng miễn phí đi kèm như Basic Plus, Advance, Advance Plus:
Nếu KH đang sử dụng gói cước MI thì dung lượng còn lại của gói MI sẽ được cộng vào dung lượng miễn phí của gói BB tại tháng đầu tiên sử dụng dịch vụ BB. Và sau đó gói cước MI sẽ bị hủy.
Nếu đã đăng ký một trong các gói BB có dung lượng miễn phí đi kèm như trên, KH KHÔNG được đăng ký các gói MI khác. Để sử dụng các gói MI khác, KH phải hủy gói BB.
Đối với các gói dịch vụ KHÔNG có dung lượng miễn phí như Basic, Entry, Social Month, Social Week, Chat Month, Chat Week:
KH có thể đăng ký gói thêm MI (trừ MIU), đăng ký trước và sau gói BB đều được.
KH đăng ký gói BB này thì dung lượng của các gói Data (mua, KM..) không bị ảnh hưởng.

huongttt
Thế mình dùng sim sinh viên thì sao hả bạn?Có đăng ký được không?Liệu đăng ký thì khuyến mại 35 MB/tháng có bị mất không?

dthduong
Mìnhđăng ký gói cước black berry mà chẳng may bị chặn 1 chiều thì có còn tiếp tục sử dụng được dịch vụ này không hả bạn?Sim của mình là trả trước.

giangnt
TB đang bị khoá 1 chiều không được sử dụng hoặc đăng kí dịch vụ.
TB bị khoá 2 chiều thì dịch vụ sẽ tự động huỷ. Sau khi được mở 2 chiều trở lại, nếu KH muốn tiếp tục sử dụng dịch vụ thì phải đăng ký lại.

drvovanloan
Để kiểm tra dung lượng của mấy gói này thì kiểm tra như nào hả bạn?

minhchaubeauty
Trả trc thì soạn tin: KT_DATA gửi 999 (200d/sms) hoặc rẻ hơn là *101*3#OK :P
Trả sau thì gọi hỏi 9244 thôi. chưa có cú pháp chính thức.

tholvt
Hồi trước nghe thông tin là BB không đăng ký cùng MI được em cũng hơi hoang mang, nhưng giờ đọc bài này mới thấy là đăng ký được. Yên tâm rồi. Vì em có thói quen dùng các dịch vụ theo các gói chứ không dùng kiểu đến đâu trả tiền đến đó

sinemb1212
Bạn phải đang dùng máy BB
Chế độ ngôn ngữ nhắn tin để Data coding 7 bit
Soạn: DK_tên gói gửi 999
Đk thành công rồi thì reset máy để cập nhật sóng 3G BB hoặc GPRS BB. v.v...
Thường sẽ có service book đẩy về kèm luôn, nhưng nếu ko nhận đc thì cài nhân công, nhé.

raytuner0717
cài như bác thì em chưa thấy sự khác biệt giữa trả sau và trả trước ? Hay là giống nhau ?