PDA

View Full Version : N8 không khởi động đuợc nguồn

sesvt
27-06-2012, 09:01 AM
Hic! mình vừa mua con N8 đuợc 3 hôm thì có vấn đề với nó. Lúc mình vào web hay thỉnh thoảng chơi game máy bị đơ nên phải giữ phím tắt 1 lúc cho tắt nguồn nhưng rồi bật nguồn lên thì không lên đuợc nữa, sạc pin cũng không nhận luôn mà phải đợi 1 lúc lâu bật thì lại lên. Lúc chiều nay mình lại dính đòn như thế và không thể bật lên đuợc, chán quá định để sáng mai mang đến Nokia care xem thế nào thì vừa bỏ ra bật lại lên và sạc lại vào điện, điên thế không biết. Mình không biết lỗi này là lỗi gì, các bạn ai biết chỉ cho mình với nhé

quocthongpapa
her.mình đang ở thái lan,và cũng bị y chang như bạn vậy.đem máy tới tiệm và yêu cầu đổi cái mới.máy bị lỗi pin,tới nokia care nó chỉ UP SW thôi.gan đâu tụi nó mà mở máy N8 ra xem.hiện tại mình cũng đang đổi nè.chia buồn,hên xui lấy nhầm cái bị lỗi!!!

saigonhotel
hình như N8 hay bị lỗi này vì có nhiều ng` bị rồi , 2 bạn là số nhiều rồi ;)) hình như nhacsen cũng có bị như bạn . Khi tắt máy thì khoảng 30s sau mở máy chứ đừng mở liền . Còn mà qua 30s mở mà ko muốn lên thì mang ra đổi cái khác đi bạn .

vtautour
Chán thật! thế là phải chịu sử dụng nó với tình trạng như thế này àh... mua con máy hơn chục củ chứ ít ỏi gì đâu... tí nữa ra nokia care xem nó xử lý thế nào rồi về nói với anh em nhé

banqlkcn
Haha hôm nay mình bước chân phải ra trước nên gặp may thật! đến chỗ 12B Hai Bà Trưng chỗ mình mua máy trình bày với họ về lỗi của mình thế là họ đổi cho luôn máy mới, coi như mình đuợc sử dụng 2 máy mới. Hiện giờ thì chạy tít chưa có hiện tượng gì, nếu ai bị hỏng hóc hay có vấn đề gì thì nhanh chân mà đến đổi ngay không là mấy hôm nữa họ không đổi cho nữa đâu.

cattuong_info
Mình thì lỗi thi thoảng khởi động lại máy, 1 ngày dính mấy lần, hôm nay đem ra nokia care chạy lại phần mềm ko biết có bị lỗi như vậy nữa ko? chứng tỏ nokia N8 còn nhiều lỗi phần mềm nhỉ. có vẻ chưa ổn định lắm.

cattuong_info
raz[Y];1807251']Sẽ còn nhiều bản cập nhật cho Nokia N8. Nhưng mình nghe nói Nokia sẽ cung cấp thường xuyên các bản cập nhật nhỏ cho Symbian^3 thay vì cung cấp một bản cập nhật lớn cho các dòng Symbian trước đây.