PDA

View Full Version : Thảo luận về Phần mềm gõ tiếng việt cho Mobile có bàn phím qwerty

aumy.wood
16-07-2012, 11:47 AM
Sau một thời gian nghỉ giải lao vì bận cộng việc (cũng do cơm, áo, gạo, tiền mà thôi). Bạn doananhtai (tác giả của phần mềm gõ tiếng việt cho hệ điều hành UIQ) và mình đã chỉnh sửa lại một số lỗi của chương trình.
Mình đã test OK 1 số chức năng cơ bản của 1 bộ gõ rồi (mình test trên máy Nokia E61, firmware 1.0610.04.04 19-04-06 RM 89).
Nay mình post lên đây các bạn download về dùng thử và góp ý cho mình nghe.
Cách sử dụng chương trình (cũng giống như trước đây):
tt: tắt chế độ gõ tiếng việt
bb: bật chế độ gõ tiếng việt
bh: bật chế độ gõ chữ hoa có dấu
xh: tắt chế độ gõ chữ hoa có dấu

Nếu các bạn muốn gõ chữ hoa có dấu (ví dụ: CỘNG) thì các bạn bấm bh, sau đó chuyển chế độ gõ của máy sang chế độ gõ chữ hoa (nhấn phím shift 2 lần) rồi mới gõ được.

Chương trình này hiện tại chỉ mới hỗ trợ bỏ dấu theo kiểu telex thôi.

minhduongf
Ủa ! Mod này sao cái gì cũng hỏi vậy ta ?;;)

thanhhacfurniture
Mình dùng Ê61i, cài vào thì không thấy logo của chương trình như phiên bản trước, chỉ thấy chữ helloword thôi. Khi vào chương trình thì thấy báo lỗi "wringting file hello.txt failed. error: -12" Tuy nhiên, vẫn có thể dùng được như phiên bản trước.

danglongco
Mình cũng ko hiểu vì sao lại ko có logo như trước, máy mình cũng vậy. Đang tìm hiểu nguyên nhân.

Khi mình chạy chương trình thì nó ko báo lỗi, chỉ có khi cài thì nó báo là ko tương thích với máy thôi.

forimex_sbc
mình cũng sài e 61i nhưng khi cài vào nó lại báo lỗi certificate error!. mặc dù mình đã chỉnh trong Menu -> Tools -> App Manager -> Option -> Settings -> Bật Off phần Certificate Check, bật All dòng Software Installation.không hiểu tại sao nữa!!!

vhktuan
Vậy bạn thử Sign rùi cài lại xem sao.