PDA

View Full Version : Nokia 3250 không khởi động được

tungthanh999
11-04-2013, 10:27 AM
Các bác vui lòng giúp em,
Máy của em là Nokia 3250, FW hình như là 3.24, đọc trên 4r thấy hack phone theo Drakkarious cũng đơn giản nên thực hiện.
Sau khi hack phone thì vẫn bình thường, em chỉnh ngày của hệ thống lại và khởi động lại máy bằng chương trình X-plore (menu-->tool-->restart) thì máy chỉ hiện lên chữ Nokia, sau đó hiện lên màn hình trắng luôn và cũng không tắt màn hình trắng lun. Em nghĩ máy chạy chậm nên để khoảng >20 phút mà nó vẫn vậy.
Các bác có cách nào giúp em không ah. Thks các bác nhiều lắm.

thanhlongsctb
fomat ko đc, bấm *#0000# xem thông tin máy, flashing lại fw bằng thiết bị cho máy chắc ok
máy đang bình thường nghịch ngợm lung tung nó lỗi đó mà, nghe hackphone ghê quá

thao
Thks BlachThon, hiện giờ vì không khởi động được máy nên làm sao mà kiểm tra FW và reset lại máy. Nếu không còn cách nào chắc phải ra ngoài tiệm để chạy lại FW bằng thiết bị. Sẵn đây cho em hỏi bác nào biết chỗ nào chạy FW và hackphone uy tín thì chỉ giúp em với, em ở quận 3. Thks các bác đã xem tin

nhatlinhdn
Thế thì bạn nên mang đến một trung tâm sửa chữa mobile gần nhất, họ sẽ chạy lại phần mềm cho bạn, tay không khỏi làm đc đâu :)

bongsen
bạn ko cấn mang đến trung tâm để cài lại thay = điều đó bạn có thể fomat đc bằng lệnh *+3+gọi+nguồn mình đã test trên 3250 chúc vui