PDA

View Full Version : Opera Mini 5.1 Beta.sis( Việt Hóa)

hq
11-04-2013, 11:04 AM
Không hề thua kém opera, opera mini với phần duyệt web có thể nhìn tổng quan trực diện trang Web thực sự những ai đang dùng S60 hứng khởi. Và thêm vào đó là giao diện hoàn toàn bằng tiếng Việt. Tôi đã dùng test trên 6600 cũ mèm. Chạy mượt với những tính năng cookie, bookmark... không kém gì duyệt trên PocketPC.
Chỉ có điều giá GPRS ở Việt Nam hơi mặn. híc!

sp
cái giá mặn đó thì ai cũng bít rồi, có điều bạn share cho anh em cái soft đó để cùng test nào ?

tat
Cài vào thấy lỗi kết nối bạn ơi, trong khi mình vẫn chạy thằng Opera 8.0 như thường. Mình chạy trên 6 béo

doanhphuong
Mình cũng kết Pm này lắm, chạy tốt đọc báo, theo dõi tin tức rất tuyệt. Chút kinh nghiệm: các bạn đừng để chế độ xem hình, xem chế độ mobi sẽ nhẹ dung lượng đi rất nhiều.

fujiyama
anh ơi cho em hỏi để hiển thị dõ chữ phải cài font nào vậy anh...?

dogothanhhien
11-04-2013, 11:05 AM
Bạn download hai font bên dưới về, extract ra rồi cóp vào phần font trong phần system ổ C (của Mobile nhé). Còn trong opera thì vào phần cài đặt chọn cỡ chữ là vừa phải( nếu chọn nhỏ thì chữ cũng không hiển thị được). END

nhan.le
Phần mềm mà bạn up lên chỉ mới 4.0 thôi.Bản 4.1 beta mà bạn nói
tốc độ xử lý file khá tốt có thể download và upload phần mềm cũng như gửi mail có file đính kèm rất ok.Ngoài ra,nó còn có chức năng lưu trang web để đọc offline nữa.Khoảng 1 tuần nữa sẽ có bản 4.1 full,tam thời xài beta vậy tuy nhiên theo các kỹ thuật viên phần mềm của opera thì bản beta cũng không kém gì so với bản full.Vào đây để tải về http://www.operamini.com/download/pc/nokia/
Nhớ là tải theo đúng loại điện thoại của mình rùi chọn ngôn ngữ tiếng Việt sẽ ok thui

cangttt
Thảo luận về Opera mini: trình duyệt Web nhỏ gọn trên mobile