PDA

View Full Version : Làm sao để thay anh nền cho ngage

sonkimhn
12-04-2013, 02:03 PM
Làm sao để thay anh nền cho ngage các bác nhỉ? Em vào sửa cái file backgroundimage.mbm bằng 1 file khác thế là nó ra màn hình trắng xóa mới đau khổ chứ

bongsen
Làm gì có. tui mò suốt cả ngày rồi Display chỉ cho chọn mấy thứ linh tinh thôi

tvgt
Bạn vào Wallpaper chuyển sang No, sau đó lại chuyển lại Yes. Sau đó tha hồ mà chọn Wallpaper từ máy của bạn.Chúc thành công.

phuong_huy
Sao lạ quá nhỉ??? Con máy của Ngage classic của tôi vào Setting-> Device-> display chỉ có contrast, colour palette, Screen saver,Screen saver time out chứ tuyệt đối khồng thấy wallpaper

luonghuongcoltd
cai do do ban tu tao lay,chi can ban kiem dc cac file hinh la dc,con chuyen man hinh trong thi minh cung bi roi.Ban phai chon nhu vay 2 lan hinh moi hien len.Chuc thanh cong
Yêu cầu gõ TV có dấu!

hvtorcvn
Bác cài sw Resco Viewer vào đi, c trình này vừa dùng đề duyệt file ảnh vừa thay đổi được wallpaper, hay tuyệt.

giangthanh
Ối Giời ơi ! Các bác không dung N-Gage chỉ dẫn cho "nhphuonghn" sai đường dẫn rồi.Bạn vào theo đương dấn này: Vào Menu \ Tools \ Settings rồi chọn tiếp Standby mode (Chứ không phải chọn Display đâu)\ Wallpaper rồi chọn Yes. Tại đây bạn chọn ảnh trên bộ nhớ máy hay bộ nhớ của thẻ tùy bạn. Đỡ phải dùng phần mềm lằng nhằng........Máy mobile thì máy nào cũng phải thay đổi được hình nền là điều đương nhiên mà.
Tôi dùng QD chắc cách lấy ảnh đều giống Classic thôi ! Chúc bạn thành công !!!

vuong_it
tùy firmware của các bác nữa hồi trước em xài 3.30 ko có chỉnh wall, sau up lên 4.03 mới có trong setting/device/standby mode/background