PDA

View Full Version : Gunbound Theme tặng các fan của Gunbound

dtcom_garment
12-04-2013, 02:03 PM
Xin tặng các bạn một theme của game Gunbound do chính tay mình tự làm. Hy vọng các bạn sẽ thích.

lienhiepvt2006
Lần sau sau bạn post luôn cả hình nhé. Vì để xem trước có thích thích không cái đã.

thanhlong_company
bạn cho mình hỏi bạn dùng chương trình nào để làm theme vậy ? Cho mình biết để mình đóng góp với anh em

kihuco
Mình đã post hình lên rồi đấy. Sorry vì lần trước đã thiếu sót nhé.

phulyfap
Mình chỉ muốn hỏi bạn về theme gunbound mà bạn làm rất hay nhưng mình xin đóng góp chút ý kiến :
- Bạn chỉ có thể thay đổi icon của 1 số biểu tượng of máy .
- Có wá nhiều icon có hình giống nhau
- Hình của icon bạn dùng photoshop cắt nên không đẹp .
Bây giờ mình cũng có 1 số icon hình gunbound ( gồm : item , mobi và cả người ngồi trên mobi nữa = 45 icon ) nhưng mình không biết chương trình làm theme tên gì . mong bạn chỉ giúp . Chào bạn

trhai_co
Đa số mọi người đều sử dụng chương trình ThemeEditor để làm theme. Nếu bro có icon như đã nói thì up lên, để mọi người cùng làm.
Còn không thì bro có thể dùng những icon đó để làm cũng được, còn cách làm theme thì đã nói nhiều lắm rồi, nếu chưa biết thì bro có thể xem lại trong topic "Themefor S60".

viethanltd
Mình rất cảm ơn ý kiến rất xác thực của bạn nhé. Thật ra là để làm một theme thì phải tốn rất rất nhiều thời gian, nhất là phần icon. Để chỉnh sửa một icon để đưa vào theme cho thật hoàn hảo thi đã là một vấn đề rồi đừng nói đến việc trong một theme có cả trăm icon khác nhau. Để thay đổi tất cả các icon trong theme cho không có cái nào trùng cái nào và hiển thị trơn tru thì bạn phải đầu tư 1 lượng thời gian khá lớn đấy. Và cũng vì thế mà mình đã quyết định làm các icon như thế cho đỡ tốn thời gian thôi, và mình cũng đã sử dụng một chương trình edit bitmap hết sức đơn giản để làm tất cả các icon cũng như các phần graphic khác của theme đó là Paint của Windows (không phải photoshop đâu, nếu dùng photoshop thì các icon sẽ đẹp hơn như thế nhiều lần).