PDA

View Full Version : Uninstall bằng cách nào hiệu quả nhất ?

nganhavn
18-04-2013, 09:16 AM
Các bác cho hỏi Uninstall những soft và game của N Gage bằng cách nào sạch sẽ ,hiểu quả nhất ạ.Vì mình tính làm thủ công là delete file gốc + những folder của nó trong System/App nhưng như vậy không biết có sạch sẽ không nhỉ,mà mình thấy N Gage chỉ có Install chứ không có Uninstall (hay là mình không biết ).Hiện tại mình cài nhiều soft + game quá nên gần full cái thẻ 1 G rồi:-?,chơi mấy game nặng là bị giựt quá nên phải xóa bớt những cái vớ vẩn đi :-w.Cảm ơn các bác :">

eurocellvn
mún xóa file rác cứ cài AppMan zo zo thấy cái nào có icon thùng rác máu đen xám thì remove là ok:)

may1hd
bạn à,ko fai ai cũng bít nhìu về fan mềm,nhiều người như mình chẳng hạn,xài rất nhiều,vọc cũng ko ít,nhưng chỉ là sử dugj những gì có sẵn thui,chứ ko can thiệp sâu vào được vì ko fai chuyên nghanhf>_<,nếu có những soft như bạn nói thì hãy up để shared cho anh em nhé:hug:

hoangcatembroid
thanks bác,để mình thử

mình cũng cut hết những file install trong C/Nokia/Install qua ổ E rồi mà bộ nhớ cũng chỉ còn 2MB:|,mà bạn cho hỏi HEX là phần mềm gì vậy?

Hiz vậy túm lại uninstall là chưa có biện pháp nào thực sự hiệu quả ah các bác,chắc mình 4mat rồi chọn lọc soft cài lại máy và thẻ nhớ cho nó nhẹ quá ! :-****

davidminhtang
uninstall thì bạn cứ vô mânger rùi nhấn C để xóa app đã cài thui chứ chả có cách nào khác!!!

ctymaythanhdat
hiz chắc chỉ có cách này thật,xóa ở app rồi xóa mấy cái file gốc dạng sis hoặc jar.#-o

norfolk
sao máy mình vào Manager chẳng có gì mà xóa ( No data),chắc tại mình move hết những file trong C\Install\ qua thẻ nhớ cho nhẹ máy nên nó ko hiển thị trong Manager thì phải? :D

alex.chan
đúng roài,dùng Xplore move về chỗ cũ là lại ok thui mà^^