PDA

View Full Version : Phát hiện mới về lỗi App.CloseMain

huongttt
18-04-2013, 09:22 AM
Hôm qua 4mat lại con N-GageQD tình cờ phát hiện ra 1 nguyên nhân mới gây ra lỗi App.CloseMain(lỗi này thường xuất hiện khi máy được khởi động lên). Không biết đây có phải là nguyên nhân gây ra lỗi này hay không, nếu không phải thì xin các bạn xóa topic này dùm nhé!!!!!!!!!!!!
Lỗi này như sau:
Khi bạn cài đặt game hoặc ứng dụng, nếu file cài đặt có chứa crk sẵn trong đó luôn thì không nói gì, nhưng có 1 số file crk nằm ngoài (đó là những crk có đuôi .app). Đây chính là nguyên nhân gây ra lỗi App.CloseMain, vì vậy sau khi chép đè lên để crk bạn hãy xóa nó đi, không được để file có đuôi .app thứ hai nào được tồn tại trong máy của bạn(bởi vì nó sẽ xảy ra xung đột với nhau).
Cách này đơn giản nhưng hữu hiệu vô cùng, trước đây máy tui cũng bị lỗi này mỗi khi khởi động máy làm mình rất khó chịu, và tệ hại hơn là nó vô hiệu hóa chức năng giả lập tin nhắn của phần mềm EzSMS.
Nếu máy N-gageQD bạn bị lỗi này thì hãy áp dụng phương pháp này thử nhé!!!!!!!!!!!!

tdcoilfield
ủa ? QD mà cũng bị App.CloseMain nữa cơ à ? Chưa gặp trên QD bao giờ , lỗi này chỉ thấy xuất hiện trên C thôi

tritinqn
uh nhỉ chỉ memory full chứ chưa thấy lỗi đó bao giờ
:-?

ctycblsbinhan
iem thấy có nhiều máy memory full và appclose như cơm bữa. Còn appclose main này gặp thường là xung đột trong phần mềm thường trú. Nào là gặp khi phần mềm ghi âm cuộc gọi xung đột với máy, nào là trình diệt virut xung đột với máy. Có khi là phần mềm chạy chữ hình nền xung đột với tin nhắn gửi đến. Đụng chạm linh tinh cả. Lỗi này xảy ra khi bất cẩn :-?

viethanltd
Lỗi app.main có đấy máy tui mới bị và phải đi format máy lại.Ai thay lỗi đó thì nhớ sửa lại nhu saoxet2004 nói nha các bạn

phulyfap
lỗi này là do máy cái soft cài trên thẻ autorun trong folder recog & program đó.nó load lên mà ko có là lỗi.có lẽ máy bạn mới 4mat nên bỏ thẻ cũ vào là bị.thường là thằng WCPro

shinota_yuki2000
hên máy mình ko bị app close nữa rồi,từ khi cài bản fix thì hết 100% cái lôi app close này

caohoa
có thể autorun của virus nữa đó