PDA

View Full Version : Hỏng máy hay thẻ

windy
18-04-2013, 09:26 AM
Mình dùng N-gage QD 4.6 thẻ Transcend 1G.Thời gian gần đây mỗi lần restart máy không nhận thẻ(không có icon App ngoài Menu,vào Memory=> xem được thông tin về dung lượng thẻ),phải cài lại Profile..Rút thẻ ra cắm lại thì dùng được bình thường nhưng các App mình cài và move vào các folder từ trước lại tràn hết ra màn hình Menu.Cái PAlbTN,Images của máy,Firtsboot data đã xóa đi giờ lại xuất hiện,mình đã kiểm tra-không virus,đã format cả máy và thẻ,không lẽ hỏng trấu đọc thẻ?**** [-( .Đừng bảo mình chạy FW nhé-buồn chết luôn.Ai biết bệnh gì làm ơn chỉ dùm.Thanks!

bavico
Mình cũng từng bị như thế này rồi là do thẻ của bạn bị yếu rồi đó dùng một thời gian nữa sẽ tiêu luôn, tốt nhất là để nguyên dùng đừng chép thêm chương trình gì sẽ kéo dài được thời gian đó. Những gì cần lưu thì lưu ra ppc đi cho chắc ;;) Thẻ 1G TQ dùng mau hư lém :-SS

cwhcm
Cảm ơn bạn đã quan tâm,mình đã làm tuần tự,đầy đủ các bước của format rồi nhưng vẫn không được.

gonguyenhuu
bạn giống tui rồi.............mấy hôm trc ứ tưởng do máy ===> 4mat....mấy lần liền...xót quá....về sau mới biết do thẻ...4mat thẻ rồi cài lại ứng dụng là OK
Cay nhất là các icon đã sắp xếp h đây phải xếp lại......mất thơi fgian

dthduong
Dùng mới thời gian sẽ bị lại thôi, tốt nhất là mua thẻ zin mà dũng đỡ bị nhưng hơi đắt xiền :-SSMinh trước dùng thẻ 1g TQ bị teo mất tiêu rồi giờ mua thẻ zin sài ok hết, hok đủ xiền nên chỉ mua được cái 512 50k dùng cũng tạm :-?

altonvnrep
Bạn có ở Hà Nội ko?Chỉ cho mình chỗ mua nhé.Thanks

xnmaymytho
18-04-2013, 09:27 AM
Lại vấn đề nì à.
4mat máy + thẻ thì đúng rùi. Quan trọng là 4mat đúng cách hay không!
- 4mat máy: gỡ fonts trước. Nếu ver 4.6 thì sài chiêu 4 ngón: 3 + * + call + nguồn.
- 4mat thẻ: có thể 4mat trên PC ( chọn Fat) hoặc ĐT( nên 4mat nhờ máy khác cho nhanh).