PDA

View Full Version : Update P990i giữa đường đứt gánh!

nvminh
22-04-2013, 02:31 PM
Update nửa chừng thì ngắt. Giờ máy không thể nhận được qua cáp nữa rùi:(( . Các bác cho hỏi ở HN giờ Flash lại ở đâu đây? :eek:

nghiathanhwood
Bro nào bít chỗ nào Flash dc báo em với. Giờ máy ngủm rùi

trinhqtoan
Không biết Bác Up đến mấy % thì bị đứt. Nhưng quá trình down về và up là 2 quá trình khác nhau.
Trước Tôi up cũng gặp lỗi này nên có kinh nghiệm là do quá trình download về lâu quá nên điện thoại bị hết pin khi đang up. Nếu chưa up đến 99% thì chương trình vẫn nhận thấy Firmware cũ nên vẫn có thể up lại được, nhưng Bác phải kiếm cục Pin khác xạc đầy vào và up lại.
Hai lần Up gần đây Tôi thực hiện như sau: Thực hiện Update bình thường, sau phần mềm kiểm tra và khi bắt đầu download được 1 or 2% gì đó thì rút điện thoại ra dùng bình thường, khi download đủ 100% chương trình sẽ thực hiện kiểm tra kết nối để up vào phone và thông báo lỗi kết nối. Chương trình sẽ quay lại thực hiện từ đầu, và lúc này thì thực hiện update và không mất thời gian download nữa nên không sợ hết pin.

ttpgomynghe
Mình cũng gặp trường hợp tương tự, máy không nhận với PC, nguồn không lên, cắm sạc vào cũng không cháy đèn...

thaogii
Bật nguồn lên thì chỉ thấy rung nhẹ thui phải không bác. Máy mới ra nên chưa có Bro nào sửa dc thì phải bác ạ. Vẫn nguyên bản, chỉ thế mà qua mấy tay thợ họ định tháo máy của mình ra kiểm tra lại chân cắm mới ngại chứ. Thôi đành kiếm tạm con về chống cháy, P990i đắp chiếu chờ giờ vậy bác a. Có Bro nào có kinh nghiệm hoặc bít chỗ nào làm đc thì Pót lên giúp anh em với :hug:

alyvnam
Tôi cũng dính một lần rồi hơn 99% thì đứt, cắm xạc cả đêm nhưng vẫn thế. Tháo pin thử sang máy khác thì pin không có tý nào. Mượn pin khác lắp vào bật lên thì màn hình cũng chỉ chớp chớp thôi.
Kết nối với PC để update thì thông báo máy đã update firmware mới nhất rồi nên không up tiếp nữa.
Mượn một máy khác chưa update cắm vào cho nó check firmware, đến lúc nó đang download thì rút ra và thay máy mình vào (Khi thay chú ý phải bấm phím C cho đến khi PC thông báo đã nhận USB mới thì mới thả ra).

nambinhnam
Của mình còn trầm trọng hơn nhiều bạn ạ. Giờ máy không nhận dc qua DSB nữa. Lấy FW khác để Flash, đến giai đoạn thay máy thì nhấn phím C và cắm cáp nhưng giữ mãi cũng không thấy May tính nhận ra.

vnntechnet
các bác nói mà em run. định up lên phiên bản mới chạy cho nhanh mà nghe nói thấy run quá.

petromekong
chèn fẹt ơi, tưởng bác chieucao ok lắm ai dè cũg bị như mình. potay.

tdcoilfield
Nếu ko quen up thì nên đem ra tiệm để service làm cho an toàn bạn à :D