PDA

View Full Version : Đồ họa vector với Sharp Mobi

stpeterhn
23-04-2013, 08:55 AM
Sharp đang hợp tác cùng công ty phát triển phần mềm Canada BitFlash để phát triển một hệ thống màn hình điện tử mới, cho phép người sử dụng xem được văn bản tài liệu trên điện thoại di động.

Theo Sharp, công nghệ mới có khả năng hiển thị các file văn bản, bảng tính và presentation (bản trình bày) trên màn hình điện thoại di động, được hoàn thiện với chức năng zoom (thu phóng). Người phát ngôn của Sharp cho biết:
-Chúng tôi muốn cải tiến để điện thoại di động cũng làm được những công việc mà trước đây chỉ giới hạn trong máy tính cá nhân.

Sharp - hãng đứng đầu thế giới về sản xuất TV màn hình tinh thể lỏng - đã tuyên bố đang phát triển một phần mềm cho phép khách hàng điều chỉnh độ rộng và chiều dài của các ký tự trên màn hình điện thoại mà không làm méo chữ. Trước đó, điện thoại di động hoặc không cho phép thay đổi kích thước font chữ, hoặc sẽ làm méo mó hình dạng của chữ khi phóng to hoặc thu nhỏ.

Để có thể xem được các tài liệu kinh doanh qua điện thoại di động thì trước hết tài liệu phải được chuyển đổi qua một máy chủ thành một định dạng vectơ đồ hoạ siêu nhỏ SVG-T. Phần mềm mới của Sharp là phần mềm đầu tiên sử dụng định dạng này cho điện thoại di động. Công nghệ mới sẽ được triển khai áp dụng cho loại máy điện thoại camera 2 mega pixel V601SH của Sharp.

lananh_hiep
vậy là chưa có cho sharp 903 hả 3 xu

lamnguyenvn
Có hỗ trợ. Mình tìm mãi vẫn chưa đc cái sw nào convert ra SGV ngon ngon chút. Có mấy cái tao SGV mà ko cho Im text vô, thằng Corel cho xuất ra SGV mà 903 ko đọc đc.....hic...!

minhkhago
Alo Minh Hoàng ơi, Baxu send một cái file SGV vô mail riengchosharp@yahoo.com
Thử xem thế nào nhé, con 903 của mình thằng em lấy mất rùi, ko có để thử...hic...!

vungtauvp
À quên, thử thêm một cái file .SGVZ xem thế nào nhé!
Đã cho vô trong riengchosharp..>!

cwhcm
Phần mềm đọc file SGV trên PC(đọc file SVG trên những trang web có file đó), đã send vào mail riengchosharp.
Chúc anh em vui vẻ!

sonkimhn
thank nhé baxu.. để mình test thử xem
hổng hiểu sau file SVG khi dùng doc utilities cho xuất file ra thì đọc vô tư...

customerservice
Có lẽ cái đó nó là hàng chuyên dùng, cái chuẩn SVG này nó cũng hơi mới nên chưa có quy chuẩn chung....!

ctyxdcaosu
Minh Hoàng send cho mình mấy file SVG convert bằng doc utilities nhé. PC mình cài chưa đc!

thienanfurniture
Nhớ cài language PC
Name: DocUtility.exe=D>
Size: 1MB

The download link is: http://www.sendspace.com/file/qjcrt4 (http://www.sendspace.com/file/qjcrt4)