PDA

View Full Version : SD-MovieStage V2.5 [ vui lòng giúp đỡ ]

tranthu
23-04-2013, 09:24 AM
mình hiện giờ đang xài con Sharp 902SH. Mình muốn convert clip để cho vào thẻ nhớ đt nhưng vẫn thiếu 1 phần mềm là SD-MovieStage V2.5.

Bạn nào có vui lòng share cho mình được không vì mình đang rất cần chương trình này.

thanks all

xnmaymytho
dùng chương trình convert của bác minhhoang đi bạn, chương trình bạn yêu cầu là chương trình bản quyền,muốn có nó phải có đĩa gốc,giống như SD - Jukebox vậy

tamadmin
Chương trình của bác Minh Hoàng tuy có gọn nhẹ và tiện sử dụng nhưng chất lượng video .ASF không được cao. Mình đã tìm và download được chương trình SD-Moviestage này rồi [ đúng là chương trình này có bản quyền và bắt phải đóng tiền mới down được ]. Và mình đã convert nhiều file videoclip sang .ASF bằng 3 công đoạn, từ tách âm thanh ra thành file .WAV, convert file sang .AVI và ghép 2 phần lại, cuối cùng là dùng chương trình SD-Moviestage để convert file đó sang chuẩn .ASF thì chất lượng âm thanh và hình ảnh perfect. Không thua kém bất cứ videoclip .3GP nào cả.

Mình đã thử convert 1 DVD-Film [ Tokio Drift bản 100% ] ở chế độ hình ảnh và âm thanh cao nhất [ Input: 1.4Gb --> Output: 500Mb ] và mang đi so sánh với chất lượng cũng cùng 1 bộ film DVD đó mà convert bằng chương trình 3GP Converter của bác Minhhoang do bạn mình convert cũng ở chế độ cao nhất [ Input: 1.4Gb --> Output: 400Mb ] [ mình xem trên con 902SH còn bạn mình xem trên 903SH ] thì chất lượng như nhau và không thể nhận thấy sự khác biệt giữa chất lượng .ASF và .3GP.

Và tất nhiên điều tuyệt vời nhất là công sức mày mò trên 4rum GSM và nhiều 4rum nước ngoài khác đã mang lại những thước film .ASF chất lượng DVD như mình mong đợi. ^,^!