PDA

View Full Version : Cũ mà mới - Nhạc cho Sharp Mobile

ben
23-04-2013, 09:36 AM
Hãng Panasonic chính thức độc quyền phân phối các dịch vụ về nhạc cho tất cả các dòng điện thoại của Sharp. Hãng có 2 cách để cung cấp nhạc cho người tiêu dùng:
Cách thứ nhất (cái này 95% người Nhật chọn) là tải nhạc trực tiếp từ trang web của Vodafone, các bạn sẽ không bất ngờ tại sao phải tốn kém chọn cách này. Thật ra không hề tốn kém, một bài được nghe thử, chấp nhận thì trả 315 Yen, là được mở khoá, tính tổng cộng mất chừng 500 Yen cho 1 bài (Khoảng 7000 VND), wá rẻ cho người Nhật. Thời gian download một bài nhạc với mạng 3G (ở Nhật, nơi khác ko biết để so sánh) tốn một thời gian mà các bạn ko thể tin (ADSL ở VN dùng cho Computer quỳ xuống bái phục), một bài dung lượng khoảng 4 MB mất... 15 giây.
Cách thứ 2 (4% người Nhật chơi cách này, phải chừa 1% cho mấy người không thèm nghe nhạc), cách này đòi hỏi phải có một trình độ nhất định về Computer mới xài được, nếu xài được thì đỡ tốn kém và chủ động hơn rất nhiều. Đó là sử dụng phần mềm SD Juke Box kèm theo thiết bị đọc thẻ chuyên dụng (ko một thiết bị đọc thẻ nào khác thay thế được).
Và zian thời gian bên Nhật zian là 1 trong số 4% người Nhật xài cách thứ 2. Sau này mới biết đó là quyết định tuyệt vời nhất của mình, và chác ở VN thì độc nhất vô nhị quá, có ai có thiết bị giống zian thì cùng chia sẻ nha.
PS: Bác Baxu hiện giờ có ở TPHMC ko? bữa nào zian lên TP cho bác mượn phần mềm này nghiên cứu thử, đảm bảo nhạc được bào chế qua phần mềm này (chỉ nghe được trên tất cả các dòng Sharp xài FW JP) nghe hay đứt mp3 trên 903 UK.

hanlinhco
Đã nói với rồi bác ko đọc kĩ, cái software này mà không có thiết bị đọc thẻ chuyên dụng (chung 1 box) thì ko thể nào chép được. zian đã thử rấ nhiều đầu đọc thẻ nhớ khác, có cả của Panasonic (ko cùng box) thì cái software kia cũng không chấp nhận, bởi vậy share cái soft cho anh em cũng vô ích.

cholonco
Hay thế kia à! Nếu vậy phải chuyển sang FW JP rồi.Hic:D:D:D:D

eddie.chung
Không được thì bắt nó phải được! Bạn share cho anh em dùng thử đi!
Thank!

forimex
OK, đang ở trên Cty, về nhà sẽ share cho anh em ngâm cứu.
PS: Bác minhhoang có ở trên TP ko? có thì bữa nào cho bác mượn cả Box luôn.

vinaromaco
Đúng thế, hàng của Sharp trên 1 số Forum em đã đọc qua nó nói phải có cái card reader chuyên dụng của Panasonic và cái soft của nó nữa.
Thanks bác Zian đã có 1 bài rõ ràng về vấn đề này, bây giờ em mới biết tường tận hơn.

hmc
Bạn cũng có thể làm như thế này xem có OK không?

Với những file bạn convert từ soft rồi nối với "thiết bị chuyên dụng" để có thể chơi được thực ra có thể hiểu là soft tự động cài thêm gì đấy vào thẻ nhớ. Nếu bạn post không cái soft ấy lên đây thì có lẽ mình đầu hàng nhưng nếu post nguyên cấu trúc của miniSD đã từng bị cái soft ấy "chơi" thì cũng có giải pháp đấy - nhưng nhớ xóa hết các file media (cho nhẹ ký) copy vào, cấu trúc thư mục và file có sẵn thì để nguyên + với một file chuyển bằng JUKE BOX(hi .. hi.. ). Thank a lot!

Sorry! Mình ở Hội An, cảm ơn bạn nhiều!

Upload Here (http://www.4shared.com/dir/1540563/d6bf2293/sharing.html)

nhanaco
Hic pác ơi, em nói tí ko phải nhg mà 1 USD = 125 yen thế mà pác lại bảo là 500 yen = 7k vnd thì đúng là pó tay :D :D

vungtau
Hehe, lộn xíu làm gì ghê thế, trứng còn lộn mà huống gì người...:)
Một bài hát 500 Yen = 70.000 đồngVN. So với hóa đơn tiền dt hằng tháng (trung bình 15.000 Yen mỗi tháng thì 500 Yên vẫn rẻ rề).