PDA

View Full Version : Thắc mắc về kiến thức tổng quát của JMP....

raytuner0717
23-04-2013, 03:26 PM
Chào các bác, sau một thời gian ngắn chơi JMP, mình thấy quanh đi quẩn lại chỉ vài kiến thức về sóng, multi, camera... Còn kiến thức về phần cứng, công nghệ, ... thì mù tịt. Bác nào có kiến thức tổng quát về jmp xin chia sẻ giúp vài vấn đề cơ bản ạ:
1. JMP hiện nay tiên phong về những mặt nào:phần cứng, tốc độ, đồ họa, ứng dụng hay cái gì khác?
2. Hay nghe các bác nói về chip âm thanh yamaha, vậy những cái chip này so với thời 903sh, 904sh có gì mới không? Công nghệ, thuật toán xử lí âm thanh có gì nổi bật so với phần còn lại không?
3. Nguyên lý sâu xa của sim unlock?
4. Tại sao softbank phải lock multi ?
5. Tại sao JMP ít khi công bố cấu hình máy?
6. 903sh, 904sh có camera như thế nào mà được đánh giá cao quá (trừ cái zoom 2x)?
7. Tại sao chỉ có dòng P mới cung cấp thông số độ tương phản màn hình?
Còn nhiều chuyện để nói về JMP nữa, các bác tham gia nhé!

gobinhminh
quá nhiều tham số, mong cao thủ vô chia sẻ =]]

fmc.cm
Rất nhiều anh em nhiều khi mất multi mà chả hiểu lí do vì sao? Bác nào nghiên cứu cái này xin chia sẻ nhé!
Mình thấy anh em chơi jmp nhưng thật sự hiểu rõ về nó thì chẳng có mấy ai, nhiều vấn đề cứ giải thích là do hên xui...

thongntn
Vì không thể hiểu hết về jmp nên nhiều mem không đi đến cùng với jmp. Xài jmp sẽ gặp rất nhiều câu hỏi tại sao ....

ctydongnama
nhìu a e chơi jmp cũng có cùng thắc mắc với bác...

tuyetha06sg
1- Dùng JPM đã lâu, anh em ta hẳn rõ là JPM chỉ mạnh về ứng dụng giải trí Xem phim, nghe nhạc, và chụp hình.
2-....
3- Nguyên lý của sim unlock là đánh lừa máy, làm máy tưởng chúng ta đang lắp USIM, USIM là sim số nội địa của JAPAN.
4-Vấn đề này nói ra nhiều tranh cãi lắm.
5-JPM là 1 chiếc điện thoại bình thường, chứ không phải là Smart phone, nên không công bố cấu hình máy.
6- 903-904 có camera có độ phân giải thực, ống kính của nó có nguyên lý và kết cấu giống các máy compac. Nhất là việc lấy nét, giải thích thì hơi dài dòng, cứ thử so sánh hình của 2 máy ắt sẽ thấy 903 904 nét hơn các dòng sau.
7- Dòng P quảng cáo thương hiệu Viera nên mới công bố thông số, thật ra các thông số này mò vào các trang tiếng JP đều có cả.

shinota_yuki2000
Thanks!
thông tin rất hay

thanhtinctm
Các dòng sharp đa số độ tương phản 2000:1

sinemb1212
Cảm ơn nhận xét của bác, nhưng mình vẫn còn thắc mắc:
1. JMP mạnh về ứng dụng giải trí Xem phim, nghe nhạc, và chụp hình vậy cụ thể là sao ạ? Mạnh về xem phim có phải là do màn hình đẹp, hỗ trợ độ phân giải cao hay là do? âm thanh hay là do chip âm thanh hay do trình phát nhạc? chụp hình đẹp là do cảm biến hay phần mềm xử lý ?
2. ...
3. Mình muốn hỏi nguyên lý sâu xa của sim unlock kìa, đánh lừa mạng thì ai chơi jmp cũng b iết rồi. Lừa như thế nào, chip hoạt động như thế nào, khi gặp sự cố nào thì out sóng??v.v...
4. Nhiều tranh cải mới hứng thú chứ! hehe
5. Có lý nè!

hanlinhco
Con mình sony vivaz mình mới mua 8.1 mà cảm giác ko bao giờ bằng đc 903sh . Giờ tiếc hùi hụi chạy đi mua lại đây, jmp đúng là đi trước thời đại :(