PDA

View Full Version : cứu với

cuongkinhbas
04-05-2013, 02:40 PM
mình mới mua con iphone 4 phien ban lock cua viettel kắm vào itunes để cài nhạc vừa cắm vào thì nó hiện lên bản update mình ko bik lo nhấn ok rồi sau đó trên itunes dowloand cái gì tới gần 700m lận minh vẫn ngồi đợi thế là sau 1 lúc thi thấy máy khởi động lại như không có sống của nhà mạng cũng ko vô được màng hình chính của máy luôn thế la minh cầm chạy ra tiệm chaỵ lại cho mình vô được màng hình chính như vẫn ko có sống mình kiểm tra phiên bản phan mềm 5.0.1 con modem 04.11.08 mình mới tập tò xài nên ko hiểu bik nhiều mong các bạn hướng dẫn tận tình.thanks cac fro

tritinqn
Máy của vịt teo thì mang ra vịt teo + 600k ( hoặc hơn thì phải ) yêu cầu nó Unlock rùi dùng thôi.

vinam7
Cái này thì mình nói cụ thể như thế này :
Bản Lock - đã lỡ Update lên 5.0.1 hiện giờ không có cách nào mà Unlock để sử dụng nghe gọi. Tính luốn cả việc sử dụng Sim ghép hiện vẫn chưa có giải quyết được luôn bạn à :).
Nếu bạn đã mua máy của Vịt teo thì bạn bỏ ra thêm 600k đến 1triệu ( vì mình ko nắm rõ cái này ) để thành bản world thì có đáng không ?! Em nghĩ bỏ ra chừng đó tiền rồi tha hồ quậy phá thì cũng đáng lắm đó chứ.
Cách giải quyết duy nhất bây giờ để sử dụng nó chỉ còn cách như trên thôi. Nếu dùng Sim ghép chi ít bạn cũng phải mất gần 150k đến 200k rồi đó bạn :).

cpmhoabinh
bạn vaodoi04 này miêu tả cũng hơi lạ. Nếu máy bạn là máy lock của viettel thì kể cả lúc chưa update nếu bạn đang dùng sim của viettel thì trước và sau đều có sóng và dùng bình thường. Còn ko phải sim viettel thì cũng làm sao có sóng chứ kể cả lúc chưa update?
Vấn đề này giải quyết 1 cách đơn giản và duy nhất là mang ra viettel nó unlock thành máy QT cho thôi.

wine
Định hỏi như bác thinhhp và có thể khi đem ra tiệm làm thì có thể tiệm đó Hack-activate bỏ qua bước Activate nên ko có sóng ?!

vuthuycoltd
Activate hay Hack-activate mà ko unlock thì cũng ko có sóng nếu trường hợp này bạn ấy k dùng sim viettel mà.

vntsinh
Mình hiểu điều này, bài viết của Bác ấy cung cấp không đủ thông tin nên đưa giả thuyết thôi :D.

cn-hcm
mình nghĩ nếu là bản lock viettel, dùng sim viettel thì cho dù có update lên thì vẫn có sóng mà (vì là máy lock viettel, dùng sim viettel luôn nên đâu cần unlock làm gì) còn việc unlock quốc tế, nếu là máy của viettel (còn đầy đủ hóa đơn, chứng từ lúc mua) thì mang ra đó nhập code quốc tế chỉ tốn 599k thôi

dung07041974
Đúng đấy. Máy lock VT là chỉ dùng được với sim VT thôi. Cũng như bạn mua ở Mỹ mạng AT&T đó. như vậy là máy bạn bị lỗi rồi. Mang ra bảo VT hỗ trợ đi