PDA

View Full Version : 3GS sau khi restore, JB , unlock xong màn hình màu vàng khi cắm nguồn?....?

nhatlinhdn
04-05-2013, 02:46 PM
Máy có SN: MC151JA Bootrom củ , sau khi thằng em ngu ngốc của mình nó tưởng là world nên up 5.0.1 trực tiếp trên itune thì chỉ còn cách nâng BB 06.15 thôi. Rùi mình cũng làm dùm nó thành công khi chạy custom FW 4.3.3 tạo bởi redsn0w_win_0.9.10b5c mới nhất , ép luôn BB ipad. Unlock xong gắn sim vào gọi thử vi vu. Rùi cái AppstoreVn vào down mấy cái ứng dụng , để đó cho nó down rùi mình đi ngủ, sáng hôm nay thấy nó hết pin tắt máy hẳn luôn nên mình cắm nguồn vào sạc thì kg thấy thấy trái táo , cục pin gì cà mà chỉ 1 màu vàng hoe cả màn hình luôn.
Bớ mấy Pro nào vào giúp đở em cái, hic..hic.. kg thôi tự nhiên phải đền cho thằng em cái đt mới luôn hhuhuhuuu8-x8-x174550

hamasco
bạn thử nhấn tổ hợp phím Home + PW tắt mở lại thử xem nào

tholvt
bạn thử restore lại lần nữa xem sao..mình nghi bị phần cứng rồi..

petromekong
Thử rùi bạn ơi, tắt máy như vậy đó, còn kg thì màn hình nó cứ vàng hoài vậy ah, dù co rút cắm điện ra luôn

raytuner0717
Cái màn hình nó cứ vàng hoe thì sao restore, vả lại mình cắm vào itune, tiny....nó cũng kg thấy cái iphone đâu hết luôn ah thì sao restore.

kieusvl
ban thu bam nut power va nut home cho tat mav rui ban cam xac vao de no tu khoi dng len xem sao. vi may minh cung bi vay va lam the thay len binh thuong na

anhthaiscg
bạn đưa máy về chế độ DFU được không?

latitudetree
hic, đem qua cho thằng kỹ thuật viên cửa hàng luôn, nó mở máy kích lại cục pin sau đó mới cắm vào nhận diện đc iphone, chứ kg thì toàn bộ mấy phần mềm đều kg nhận ra nó hết , cứ cắm cáp vào là nó màu vàng hoe ah. Giờ thì chạy đc nhưng hao pin qua trời, đang cài SAM, đến cái đoạn chọn nhà mạng nào của nước Nhật thì Ôi........nhiều quá kg biết phải làm sao, để "Auto Detect" thì nó kg active đc, có bác nào giúp mình xác định đc nhà mạng nào kg?........

@Dtube : em gửi thông tin cái máy cho anh nhờ anh giúp dùm xác định nhà mạng nào nhé, để em kíck cái SAM, mong anh giúp đỡ dùm

Cám ơn các bác đã ghé thăm topic