PDA

View Full Version : máy ko có sóng ở fw 5.0.1

vnformosta
04-05-2013, 02:48 PM
tình hình mình mới restore ip4 mình lên 5.0.1 và ko nâng báebbannd , baseband hiện tại của mình là 4.10.01 minh rétore mấy lần kể cả hackactive hay active bằng sim at&T dều ko có sóng dược. mình thử 2 sim gevey(1 là gevey dời dầu,và 2 là gevey ultral) cả 2 dều ko lên sóng duoc cứ no service hoài à, nó chỉ hiện bảng wellcome rồi no service lun , à sao mình restore nó ko báo lổi 1 gi mà tren diển đàng nói ta

ctykimtan
04-05-2013, 02:48 PM
IP4 lock BB 4.10 phải dùng sim ghép mới có sóng nha bạn, còn JB là chuyện khác chứ không liên quan đến unlock trong trường hợp này. Active bằng sim nhà mạng thì có thể vào được springboard chứ làm sao có sóng được? AT&T làm gì có dịch vụ ở VN mà lên sóng hả bạn?

parlym
04-05-2013, 02:49 PM
mình ghi thiếu mình đều gắn thử 2 sim gevey(1 là gevey dời dầu,và 2 là gevey ultral) cả 2 dều ko lên sóng duoc cứ no service hoài à
dã tìm được cách
ỗi gevey sim ko hiện bảng accept với gevey sim :nếu máy báo no sim card ( ko có sim )

Phần 3 hướng dẫn sử dụng gevey sim với OS 5 khi accept ko hiện 1 cột sóng

Các bước để lấy sóng gevey sim thành công 100%
1.tắt chế độ 3g tắt các chương trình chạy ngầm trong máy = cách ấn 2 lần nút home rồi xóa

Tắt iPhone, tháo sim gevey, sau đó mở máy iPhone.
2. Khi iPhone lên nguồn khởi động xong,lắp sim gevey vào máy bạn sẽ thấy iPhone chỉ hiện 1 cột sóng, các bạn chờ khoảng 15s là sẽ xuất hiện màn hình hướng dẫn GEVEY (thường gọi là Welcome Screen), các bạn chỉ việc nhấn ACCEPT (hoặc Chấp nhận).

3. Đợi 15 giây ko cần chờ hiện lên 1 cột sóng. Lúc này các bạn hãy bấm 112 call, đợi 3S bấm end call

4. vào Setting, mở chế độ máy bay (ON) chờ khoảng 10-15s sẽ xuất hiện bảng thông báo "No sim card". Bạn hãy bấm OK ---> thấy bảng này các bạn đã 99% thành công.5. các bạn tắt chế độ máy bay (OFF), iPhone sẽ báo ngay "SIM Failure", các bạn vẫn để màn hình lỗi đó, đừng bấm j hết, khoảng 15s sau sẽ tự mất bảng báo lỗi, cột sóng sẽ xuất hiện 1 nấc.Sau đó 5s sẽ xuất hiện chữ Searching..., sau 10s nữa se có sóng căng đầy

thanhtupfc
04-05-2013, 02:49 PM
vậy thì vấn đề của bạn đã clear rồi nhé