PDA

View Full Version : ip 3g restore 4.2.1 bb 6.15 mất wifi

daloc
04-05-2013, 03:12 PM
ip 3g lock bb 6.15 sau khi restore lên fw 4.2.1 bản gốc (không restore bản 4.2.1 custom dc) thì ko thể vào WiFi dc mặc dù sóng wifi vẫn rất ổn định.Sau đó mình đã restore lại rất nhiều lần với những bản FW khác nhau nhưng vẫn bị tình trạng này...các pro cho mình hỏi co phải minh đang gặp vấn đề về chip wifi ko? có cách nào giúp mình restore vượt lỗi này ko? nếu ko được thì chỉ cho mình cách JB không có wifi nha:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

---------- Post added at 03:40 AM ---------- Previous post was at 03:34 AM ----------

Dtube cho em số phone được ko? có gì anh hướng dẫn em với. Tks!!!!

latitudetree
Vấn đề Wifi có lẽ do con chip Wifi của phone bác die rồi. Hiện nay, iPhone 3G lâu lắm rồi... xác xuất hư Wifi rất là cao. Có thể nói là thấy thường ngày... nên sẽ không có gì lạ nếu máy của bác bị hư Wifi.

tat
Bạn có chắc con AccessPoint ở nhà bạn làm việc tốt ko ? Chip Wifi hư thì làm sao nó bắt dc sóng ? Theo em nghĩ là do con AP hoặc cấu hình DNS sai gì đó. Kiểm tra trước vụ này đi bạn.

linhmy
Mình cũng vừa gặp lỗi này và đã vượt qua được. Theo mình thì máy của bạn vẫn tìm thấy wifi tức là chip ok không vấn đề gì. Bạn thử vào setting chọn reset network setting và khởi động lại máy xem thế nào. Máy mình cũng thấy được wifi nhưng kô connect đuợc đã dùng cách này vượt qua được lỗi đó.

Chúc bạn thành công !