PDA

View Full Version : Cho mình hỏi làm sao để thoát khói màn hình "Slide For Emergency"........

tvgt
04-05-2013, 03:18 PM
Mình mới xài IP lần đâu. IP của mình là 3G, do nhận từ người dì bên nước ngoài về, lúc đầu FW của mình là 3.1.2, do muốn nậng cấp thử lên FW 4.2 mình restore lại máy bằng itunes. Khi restore xong, thi máy báo là Sim của mình không phù hợp, và có hiện dòng chữ là " Slide For Emergency". Mình có lên mạng xem và làm theo, nhưng vẫn không được. Mong mọi người giúp mình thoát khỏi tình trạng này!!!! Xin cám ơn rất nhiều.

chenfounder
Bác kiểm tra xem là máy lock hay word rồi tính típ nếu lock thì JAILBREAK roi unlock nó là ok , word thì ko bít bị gì nữa hihi (thông cảm)

dogothanhhien
đang ở màn hình này tức IP chưa được set up fist time using
bạn làm thử cách sau:
1. ấn Home đến khi hiện lên: Cancel, Star over... bạn chọn Star over
2. Làm theo những gì hiển thị trên màn hình IP (chọn ngôn ngữ, chọn nước, chọn wifi, tắt chức năng định vị, đến mục Icloud... gì đấy nhấn chọn Skip this step (dòng chữ bên tay phải, có gạch dưới), chọn skip, và cuối cùng là Fist time using.
3. vào đến đây tức là ta đã vào nhà rồi, tuy nhiên cần phải unlock thì mới có sóng GMS được, tùy vào bản Firmware mấy thì ta add souce để cài version cho ultrasn0w.
CHúc bạn thành công.

kieusvl
Cái này của bạn là máy chưa Active. Bạn phải Active đã. Lên mạng tìm PM Active rồi làm gì thì làm.

ntungco-ltd
Bạn ơi, nêú là IP 3G chỉ cân JB thôi, kg cân Sim Active nhe

eddie.chung
bác này nói đúng đó bạn, down Resn0w về quất đi thôi