PDA

View Full Version : Nhờ các bạn chỉ giúp con IP 4s này để unlock...xin xem chi tiết

hongthuy
04-05-2013, 03:29 PM
Máy này đầu tiên bên Canada dùng của mạng Virgin hợp đồng 2 năm, sau đó bỏ tiền ra đền để nó factory unlock để xài qua mạng Rogers bên đó luôn. Giờ xách về Việt Nam dùng, nó bị vậy nè, khi active bằng sim gốc bên kia tại VN thì active được, nhưng tháo ra gắn sim viettel vào thì nó tắt và khởi động lại bắt active lại, tuy rằng vẫn thấy chữ 3G hiện lên nhưng cột sóng có 1 nấc không có tên mạng. Active thì nó báo là "sim không hợp lệ, đề nghị dùng sim của nhà mạng cung cấp để active" :(. Cứ lập đi lập lại vậy đó, nhờ các bạn chẩn đoán giùm và cho biện pháp tốt nhất hiện giờ để mình dùng sim việt nam xài.
Trân trọng cám ơn các bạn.
P/s: mình đã tìm kiếm trong diễn đàn nát luôn oy, và mình cũng đã jailbreak đc rồi bằng Absinthe

johnhuynh426
kiếm bản fw custom jb untethered hackactive sẵn rồi restore lại ...

hamasco
con ip4s nó nếu đã factory unlock rồi thì còn chờ đợi gì nữa mà không nạp vào 5.1.1 ngay.
Tại sao vẫn dùng IOS 5.0.1 ?

Tốt nhất là cho vào IOS 5.1.1 ngay vì còn kịp lúc này (không nạp vào IOS 6 nhé !!!).

sau khi cho vào 5.1.1 thì cắm vào itunes để activate. Bạn có thể dùng bất cứ sim nào để activate vì máy đã factory unlocked.

Nên tìm hiểu cách lưu SHSH cho cái ip4s đó !!!

cwhcm
Nhưng mình đoán là nó factory unlock thui, chứ nếu đúng unlock thiệt thì giờ mình tháo sim gốc bên kia ra và cắm sim việt nam vào là nó cũng dùng được ngay chứ...Mình đã dùng TinyUmbrella để lưu SHSH rồi, nhưng chỉ lưu được 5.1.1 thui, chứ 5.0.1 không lưu được, dùng iFaith để lưu thì nó báo rằng thiết bị không hỗ trợ, hix...

Edit : Đã up lên 5.1.1 bằng iTunes, rồi cắm sim viettel vào, nó vẫn báo là "The sim card inserted in this iPhone does not appear to supported. Only compatible SIM card from a supported Carrier may be used to activate iPhone..."
Hix, vậy iPhone này là lock hả trời...còn cách nào nữa không bạn, không tìm ra đc CFW đã hackative của iPhone 4s

nhatlinhltd
Máy này vẫn chưa factory unlock mà bạn ơi.
Model: iPhone 4S 16GB White

Device ID1: 013041003445268
Device ID2: C38GY5ZPDTD1
Repairs & Service Coverage: Active
Telephone Technical Support: Expired
Warranty Expires: January 20, 2013

Warranty Type: Limited Warranty
Purchase Date: Validated
Registered: Yes
Activated: Yes
SIM lock: Locked

drvovanloan
Oh...thank bạn đã tìm giúp thông tin nha, còn cái này nhờ bạn giúp, là bạn có thể tìm giùm máy này của mình là bản GSM hay CDMA không ? Cám ơn nhé.

tropifnb
iPhone 4s dual band CDMA hay GSM không cần quan tâm

dtl
Ah, thanks bạn, vậy mình nói như thế này có đúng hem nha...4s không cần biết CDMA hay GSM, nếu đã có code unlock được thì cũng thành bản QT GSM như thường. Hiện giờ mình đã mua sim ghép Gevey Ultra S để dùng được rồi...chạy lòng vòng cả buổi chiều, có chỗ báo code nhưng mắc quá, tới 3tr lận, hix

soncuoc2003
Hiện tại thì giá code của các nhà mạng Canada đều mắc như vậy hết. 1 là bạn dùng sim ghép tạm, 2 là chờ giá code giảm thôi. Minh nhớ làm bên Canada không có mạng CDMA (ko chắc lắm), nên má của bạn khả năng là GSM.

hmc
Ok, mình đã hiểu rồi, sim ghép Gevey Ultra S tích hợp cả mạng GSM và CDMA, nên mặc dù người làm cho mình khăng khăng nói là hệ máy CDMA, nhưng mình vẫn tin máy mình là GSM, vì mình search imei và serial trên các trang web nước ngoài nhận unlock máy đều báo là GSM, vì những trang đó chỉ nhận unlock hệ GSM thôi...thank bạn, vậy thì xài sim ghép và chờ...