PDA

View Full Version : Zô đây bàn luận về HTmobile chút nào!!

haithanhakatonbo
30-05-2012, 06:42 PM
Bác nào có nhã hứng bàn luận về mạng 092 thì vô đây nhé. Em nghe nói mới mở mạng đó chưa biết thế nào nữa.

davidminhtang
Iem nghĩ nếu cái thằng HT Mobile mà rút kinh nghiệm xương máu từ chú SFone thì nó sẽ hay lắm đấy , chắc là ít nhất 300.000 thuê bao của SFONE sẽ chạy sang 092 cho mà coi .
Sfone xài hoài chán quá , chả có gì hay

mktkimthanh
Tui cũng thấy vậy tui không dám tự xưng là khách hàng trung thành của Sfone nhung tui cũng sài Sfone từ ngày mới mở mạng đó ngày 11/07/03 thế mà chán quá hi vọng mãi nó mở mạng cho dùng Wap mà không được vì máy của Sfone cung cấp xấu quá, ít tính năng quá, mà hơn nữa vấn đề quan trọng là đắt quá. Chính vì vậy nên tui xài hàng hàn quốc nhưng mà ông Sfone ăn giầy quá ông cung cấp dịch vụ mà ông còn đòi ăn cả phần cung cấp thiết bị đầu cuối nữa. . . thế này có khi ông FPT hết cửa làm ăn mất = > chán chuyển qua HTmobile ko biết có khá hơn không, mà không biết nó đã mở mạng chưa nữa.

doanhphuong
Hihihi Bác chuyển qua HT Mobile thì cũng thế thôi.
Vì bác HT Mobile hiện nay cũng dùng máy do S fone nhập ( unlock) chứ đào đâu ra máy mà chơi bi giờ ? Hình như hiện nay HT Mobile không cho dùng máy không SIM nên chủng loại máy ít lắm.
S Fone thì đã có NET, WAP, TV online, MOD = nhạc online...các máy Hàn Quốc không SIM vẫn vào ào ào luôn.
Cước HT Mobile thì hiện nay chưa thấy cái gì hấp dẫn hơn S fone thập chí còn đắt hơn. Dịch vụ gia tăng thì chỉ có mobile internet nhưng nghe nói cước cũng thế.
Mạng HT thì đã mở roài mí bác cứ ghé 127 Hai Bà Trưng lựa số xả láng.
Hiện nay mỗi ngày free 92 phút nội màng HT Mobile (hơi bị nhiều) và mỗi tháng 92 Phút gọi ra ngoài mạng (hơi bị ít) hehehe thêm chừng 200 phút gọi ra ngoài mạng nữa thì ngon hen.

qpham
Mạng HT khuyến mại cũng ác ghê nhưng mà 92 phút gọi nội mạng mỗi ngày cũng nhiều đó nhưng ai dùng hết bằng đó vì có ai dùng mạng 092 đâu chứ. . chắc là mấy ông HT đang Test mạng nên khuyến mại kiểu đó tiện thể test luôn đó mà. Bác thiênlong ơi máy bên hàn quốc có một khe cắm sim dung thanh toán ngân hàng những máy có chỗ cắm Sim đó về VN chạy lại phần mềm là sài Sim vô tư. Dùng cho 2 mạng luôn

tuyetha06sg
Vụ mà khe cắm SIM máy Hàn Quốc về gắn SIM Sfone hay HT mobile vào thì ...không dễ như bạn nghĩ đâu.
Muốn làm được chỉ có nhà sản xuất thui mà hình như hiện nay chưa bác nào làm vụ này vì các mẫu máy đó đã qua Mode roài họ không làm nữa do đó chủng loại máy đó vẫn còn dùng ESN. Hông có dùng SIM. Muốn dùng SIm thì HT mobile hay dítributor nào đó đặt hàng chừng 100 000 con thì họ sẽ làm cho Dual mode lun

haithanhakatonbo
Hôm nọ con máy của em sài ESN mà. Con SD 330 đó. Em mang qua chỗ 151 Khâm thiên chạy lại rùi dùng được Sim mà mất toi 300K nhưng khi chạy qua dùng Sim thì máy nó mất đi một số tính năng đó ,nhạc chuông đang 64 âm sắc chạy lại phần mềm còn có 40 thôi

tongyu_vn
HTC có free mỗi tháng 92 phút offnet (ngoài mạng), như vậy là đã quá nhiều. Trung bình cước hiện nay cho prepaid là 2100/phut, như vậy bạn đã có 200000 free mỗi tháng, quá nhiều rồi. Trong mạng thì kô tính, nhưng nếu tính thì cũng quá hớp luôn, mỗi ngày 92 phút, 92 sms. Mua cho em ut một cái, gọi lòi họng cũng không hết, đòi hỏi gì nữa.
Về đầu cuối, Sfone cung cấp là để hỗ trợ cho thuê bao của họ, chứ chẳng có lời gì hết, nếu kô muốn nói là lỗ một đống trong việc cung cấp handset. Gọi là subsidy, để giảm giá máy, và tăng khuyến mại cho thuê bao khi đăng kí, nên các bác đừng nghĩ là Sfone tham ăn. Còn tại sao Sfone kô để cho thị thường tự nhập máy như GSM, thì lại là chuyện khác, cần phân tích thêm mà mình kô đề cập ở đây (và cũng kô biết hết :D).
Sfone thì cái gì cũng có, nhưng không có cái gì hết. Mới ra mắt dịch vụ trên nền evdo như wap, vod, mod, mobile internet... nhưng mắc quá, ai mà dám xài. Xài một cái là cuối tháng khóc huhu, nhiều người đã bị rồi, các bác xài thì nên cẩn thận, và cân nhắc kĩ. HTC thì giá rẻ hơn chút (2vnd/kbyte), và hiện giờ cũng chưa công bố chính thức.
Nói tóm lại là cái gì cũng có giá của nó, hì hì, thích thì chơi thui. Vina, Mobi hồi xưa GPRS mắc gấp 10 lần giờ, đâu thấy ai than phiền đâu. Nói chung dám chơi thì dám trả, trả kô nổi thì gọi với nhắn tin cho gọn, mấy vụ data thuê adsl xài là rẻ nhất (được tặng cả modem nữa)...
Vài dòng góp ý, các bác cho thêm ý kiến nhé....

tritinqn
em nghe nói có thể sử dụng máy S-fone với SIM của HTmobile phải ko các sư huynh???ko biết thực hư như thế nào nhỉ
Vậy thì coi chừng chú S-fone chết ngắc quá!!!

xuanhoahcm
Cũng chỉ mong là HT rẻ hơn ve phần internet thôi không dám mong cước gọi rẻ hơn đâu.