PDA

View Full Version : O2s bị mất sóng, báo "Không có dịch vụ"

ngphk
31-05-2012, 04:05 PM
Con O2s của mình đang sử dụng bình thường, bây giờ tự nhiên nó bị mất sóng hoàn toàn, vào dò sóng tự động hay bằng tay gì thì nó cũng tìm không ra, chỉ báo là không có dịch vụ, bỏ sim của các mạng di động khác vào cũng vậy, hard reset lại nó vẫn vậy, mình nghĩ chắc nó bị hư phần cứng, không biết ở đâu chuyên sửa mấy vụ này ? Pro nào biết chỉ cho mình với, cho mình biết thời gian sửa bao lâu thì xong luôn, cám ơn trước nha.

xuanhoahcm
pin của bạn còn tốt không thoe mình bạn thay thử pin sem pin mà kém nó cũng bị mát sóng đấy

mxuan
Cám ơn các bạn đã quan tâm, hôm chủ nhật vừa rồi mình có mang ra tiệm chuyên sửa O2, chủ tiệm đã tháo máy ra vệ sinh sạch sẽ, tháo trung tần sóng gì đó ra rồi gắn vô lại, up lại rom,... sau 1 ngày miệt mài cuối cùng bó tay, chủ tiệm nói phải thay thử con trung tần sóng khác nhưng ở tiệm không có hàng nên đành trả lại ĐT cho mình, nếu bạn nào có thể sửa được liền thì cho mình địa chỉ để mình ghé (mình chỉ rảnh buổi tối), mong các bạn giúp đỡ.

dothuvan
lẽ ra bạn nên làm phần mềm kỷ vào rồi posr lên cho anh em góp ý khi nào hết cách hảy làm phần cứng thì sẽ tot hơn

bachhy
bạn đang ở đâu ghé qua chỗ mình đi , có quốc nicole ở đây nữa nè . Pan sóng rất đơn giản đối với chỗ của mình đó . Nếu ghé bên mình chắc chắn 100% là hết pan, và bảo hành cho bạn đến 3th, vậy đi ha bạn .

lehuy345
ông paris chỉ gì mà tầm bậy vậy , pin yếu hay mạnh ko có liên quan đến sóng đâu paris ạ , cây bạn đó là o2 đó .... tự hiểu đi

dungnguyen
Mình sẽ sắp xếp ghé chỗ bạn, cám ơn nhé.

giangthanh
31-05-2012, 04:06 PM
trước khi đụng vào phần cứng thì up thử radio khác xem có cải thiện được không

thanhtinctm
Ơ cái ông này tôi chỉ cho người ta tham khảo thôi mà làm gì dữ vậy và lại tôi đã gặp rồi chứ bộ có phải tôi nói tào lao đâu.ra ngoài hàng thử pin thôi đc hay không đc cũng mất tiền và hỏng máy đâu mà ông nói vậy

dhcts
Tính chủ nhật này ghé bạn sửa, không ngờ hôm nay phải nhận sổ trực (trực chủ nhật luân phiên tại công ty), đành hẹn khác vây.