PDA

View Full Version : Vấn đề về themes và themes động!

daloc
01-06-2012, 08:41 PM
Cho mình hỏi muốn thay đổi themes phải vào đâu để đổi?Themes động mình đả cài Animated Today rồi,còn cái themes động mình chép vào đâu,và chọn cai themes động đó như thế nào?:cry:Mình mới xài PPC nên chưa rành ai biết chỉ mình cặn kẻ với:grin:Thanks nhiều nhiều!

trevorquach
Muốn thay đổi themes thì bạn vào Start\Settings\Today rồi chọn themes mình thích và OK.
Muốn chạy các themes động thì bạn cần phải cài 2 phần mềm sau: Animated Today (hoặc là Flash Themes Player) và Macromedia Flash Player, tất cả các phần mềm đó đều có ở đây:
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=5281
Các themes động hay không động đều copy vào thư mục Windows của máy hoặc ra ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ. Cách chọn themes cũng y chang nhau là vào Start\Settings\Today.
Chúc vui! :D

hoanggiatimber
chép thems vào thư mục windows của máy thế là xong

dwengvn
mình đả chép cái animated today về để vào thẻ nhớ!Nhưng khi cho chạy install no báo is not a valid pocket pc appliscation!
Còn cái Macromedia Flash Player dow về để vào đâu !
Bạn làm ơn chỉ mình cặn kẻ 1 chút với!Vì từ trước tới dờ mình chỉ xài S60 mới xài PPC thông cảm nha!

antrung_nguyen
Cái file .exe đó là file cài đặt từ PC chứ không phải là file chạy trên PPC. Cái này bạn cần phải kết nối bằng Sync (dùng phần mềm Microsoft ActiveSync) giữa PC và PPC mới cài được, phần mềm cần thiết để kết nối đã được giới thiệu tại trang này:
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=37180
Sau khi bạn đã kết nối giữa PC và PPC thì lúc đó mới nhấp vào file cài đặt Animated today trên PC để cài vào PPC. Còn cái Macromedia Flash Player thì cũng làm tương tự như thế cứ nhấp vào và cài đặt vào PPC.
Chúc vui! :D

petrosetco
themes dong nay WWE xai ko dc dung ko ban

cholonco
CO hai phan ban ah .nhung bat buoc ban phao lap ca hai phan miem do vao may .thi moi co the chay duoc .con nhung hinh theme ban cho vao My documents .vao trong phan nay tao mot folder moi rui cho tat ca cac theme vao do cho gon gan .......ra ngoai vao phan seting cua may today va cho nua la xong .