PDA

View Full Version : Ai muốn mua Iphone xách tay,ngàn vạn lần đừng tới của hàng Phone ĐẸp

davidminhtang
01-06-2012, 09:34 PM
Tớ xin mạn phép được kể chuyện cá nhân. Tớ mới mua cái LG GC900 hàng xách tay ở của hàng Phone đẹp, địa chỉ số số 37- ngõ 167- Tầy Sơn - Hà Nội (CS2 Phone đẹp ) hồi tháng 11. Giá là 3tr6. Lúc mới mua thì gặp 1 vài vấn đề về thẻ nhớ, copy file java vào nó không hiện mọi người a. Phải đổi mấy lần mới được. Dây cáp USB thì cắm được 1 lần xong cũng die,đổi xong lại die tiếp (nhà t xa nên nản chẳng buồn đổi nữa ) .Nhưng máy thì không có vấn đề mấy.Điều mà tớ bức xúc nhất là nhân viên cực kì thiếu chuyên môn. Chỉ biết bán hàng và biết 1 số thứ mà tớ còn biết nhiều hơn . Lúc tớ mua hỏi có biết hack theme cho máy đó không (vì tớ đã tìm hiểu và biết GC900 không xài theme như bt được ),và hỏi xin từ điển + game dành riêng cho máy thì a Nhân Viên 1 bảo hiện tại bọn a chưa có nhưng nếu e thích a sẽ tìm hiểu cho, yên tâm bọn a làm được tất, chờ nhân viên kĩ thuật của bọn a đang lo việc gia đình xong thì hẹn e mấy hôm sau quay lại. Nhưng báo cáo với cả nhà là vài ngày sau e quay lại thì gặp a nhân viên khác,nói khó với tớ là chưa có nhân viên kĩ thuật , tớ lại chờ dài cổ mấy tuần.Đến hỏi típ thì gặp lúc đang bán iphone XT cho khách và có 1 người nưa hỏi về IP ,ông nhân viên làm thế nào mất hết dữ liệu trong máy IP của người ta, không biết tìm lại, rồi không khôi phục được. Có mỗi việc copy từ máy tính vào IP cho người ta mà xong không biết nó đi đâu. Nta hỏi thi không giải quyết được .Nói HCung là không biết gì về Ip hết,trong khi có bán sp là Iphone. Thêm vào đó, khi đã có nhân viên kĩ thuật thì xin thưa cả nhà không biết 1 cái gì, không biết có phải nhân viên kĩ thuật thật không.t hỏi về vụ ứng dụng và theme của tớ, thì bảo e ơi, bọn a không chuyên về cái phần mềm này đâu. E tự tìm trên mạng s, đầy ra. Tớ nói thật, khi mua điện thoại ở bất cứ đâu, người ta thừong phải có đầy đủ các ứng dụng+game+1 số thứ linh tinh khác cho máy và cop miến phí cho anh e. Nhưng tớ không biết đây là cứ hảng kiểu gì. Tớ chưa phải bảo hành máy , nhưng tớ có thể cam đoan nếu phải bảo hành thì đt của t sẽ bị om không biết là bao lâu. Mong mọi người có thêm kinh nghiệm. Đừng mua máy ở đây mà rước khó chịu vào người (giá cũng không phải rẻ nhất đâu)

thanhphatwood
01-06-2012, 09:34 PM
hay về thông tin, đôi lúc tôi cũng gặp trường hợp giống như bạn, nên có nhiều bài như thế để họ cải thiện lại cung cách làm việc!