PDA

View Full Version : O2 XDA lởm thế này sao????

chanvietco
01-06-2012, 09:40 PM
Em vừa được cho con O2 XDA IIS, nhưng nó có 2 vấn đề làm em đang điên đầu. Đó là rất hay treo máy, nhưng khi máy treo bấm các phím tắt thì các ứng dụng vẫn chạy bình thường (VD như bấm phím tắt để hiện màn hình gọi điện thoại, em có cảm tưởng hình như nó chỉ đơ màn hình chứ ko bị đơ các ứng dụng). Hôm nọ em HARD RESET máy thì nó chạy ra đến màn hình xanh thì đơ dùng bút từ bấm vô màn hình nó ko nhận nữa. Giờ sửa làm sao có đắt ko xin các bác chỉ bảo

thanhtinctm
Nếu vậy khả năng bản ROM của bạn có vấn đề , bạn nên up lại bản ROM khác , ROM thì bạn vào mục " Nâng cấp ROM, Cải tiến, Mở lock " post yêu cầu nhé , hoặc theo link đây
http://www.thienlong.org/forumvn/forumdisplay.php?f=101
Thân !

tholvt
Em cũng dùng con 02s, lần trươc co cài bộ Resco Explorer 2005 em down tại đây. Cài xong thi phần Program trong thanh Start của em bi mất hết chương trình. Vào phần Files Explores em kiểm tra trong Start menu/Program thì nó vẫn còn nguyên những chương trình em cài. Chẳng hiểu sao nữa? Mà phần SPB Plus cung bi đơ nôt. Mong các bác ra tay tri giúp em con này với. Em cám ơn trước nhé!( em dã nâng cấp Rom rồi, đang chạy WM05 ổn định lắm)

huongttt
Khả năng bạn down mây chương trình trên nhưng là Version cũ nên không hỗ trợ cho WM5 , bạn nên down lại các phiên bản mới nhất đã hỗ trợ cho WM về cài lại nhé ( Resco Explorer v.5.35 , Spb plus v.3.1 Beta 5 )
Thân !

thienanfurniture
co ai co win 2005 cho o2i chua cho minh voi