PDA

View Full Version : Giúp đỡ mình với. Nên mua O2mini trắng hay đen

tongyu_vn
01-06-2012, 09:46 PM
Mình thấy trên thị trường bây giờ có 2 loại O2mini trắng và đen. Bạn nào tư vấn giúp mình nên dùng loại nào với. Thank! :oops:

thao
Mình thấy O2 trắng tốt hơn và ổn định hơn ,O2 xám thấy " xám " qúa , bị " tiêu " hoài ah ! từ khi có O2 " xám" mình sửa mỏi tay luôn !

nvtrieu
Đen và trắng cấu hình giông nhau hoàn toàn nha,chỉ khác chut xíu về dung lượng rom thôi bác ạ.Mua con nào cung được.

quanthoigian
Bác mua con nào thực ra cũng như nhau cả thôi. Hai con đó thực ra là một mà! Con đen bác có thể up ROM của con trắng, mà con trắng thì bác có thể up ROM của con đen! Thông số thì hai con giống nhau hoàn toàn rồi, chỉ khác phần mềm thôi!

hunghalico
Bác nhầm ! Con đen khi up rom dễ đứt lắm , kể cả khi sử dụng cũng hay bị trục trặc , chỉ hàng trắng là ít bị hơn ,lại dùng ổn định hơn ! Tại sao trên thị trường hàng trắng lại đắt hơn hàng đen ? không tin bác vào ngay trang chủ của thiên long xem giá đi ! Chất lượng như nhau , hàng đen trông đẹp hơn mà lại rẻ hơn à ? Vô lý...............
Bạn nên mua hàng trắng nhé , mua hàng đen lại đau khổ có ngày !
Thân !

doanhphuong
Em ở Đức, làm cửa hàng điện thoại, bán hai con ấy như nhau hết, em đã up ROM cả hai con này rồi. Thậm chí up ROM của MDA lên cho con XDA mini mà chẳng thấy có vấn đề gì cả! Còn ở Việt Nam con MDA đắt hơn chẳng qua là vì nó là của T-Mobile, mà T-Mobile ở châu á thì không thịnh hành cho lắm nên nó thuộc hàng (hiếm) ! Bên này còn có con VDA của hãng Vodafon cũng hệt như hai con này luốn

hosontu_xhoa
Bên Việt Nam đắt hay rẻ thì do thương hiệu bác ạ,chỉ một số ít mới chú ý đến chức năng của sản phẩm thôi

tanlienthuan
theo mình thì bạn nên mua con trắng,mình thấy mini xám thừng bị lỗi màn hình nhiều hơi,hay bị lệch bút lắm bạn

thanh-hoa-co
O2mini dung chan lam ong oi.
Cau hinh no rat yeu. ong nen co them chut nua ma mua han mot con tu te vao ma dung. Chu dung dong nay thi chi 2 ngay la chan ngay.
Co ong nao biet dia chi mua the nho o Ha Noi gia re khong chi cho anh em biet voi.

may1hd
Mình lại mua được con mầu xanh cánh chả (lạ không). Mua ở bên Đức. Không biết là chất lượng thế nào nhỉ. Đã bác nào test chưa? :-D