PDA

View Full Version : O2 mini Pro????

vungtauvp
01-06-2012, 09:48 PM
hiện tại em đã kết nối Ä‘c vá»›i PC qua dây cáp vá»›i phần má»m đồng bá»™ hóa ActiveSync 4.0.....nay em muốn xài qua blutooth....em kô thể kết nối Ä‘c vá»›i ActiveSync 4.0 qua bluetooth...............em muốn xài bluetooth để xài internet trên PPC thông qua PC...các bác giúp em vá»›i

dt-furniture
Kết nối PPC với PC qua ActiveSync là chuyện ...rất đơn giản , còn kết nối qua BT lại là một chuyện khá phức tạp đấy :roll: :roll:
Muốn kết nối qua BT , đầu tiên trên máy PC của bạn phải có BT ( là chuyện đương nhiên :grin: ) và Driver của thiết bị BT , bạn muốn truy cập NET thì trước hết phải kết nối PPC với PC bằng BT đã .
MuôÌn SYNC qua BT thiÌ€ ta giả lập cổng COM trên PC bằng cổng BT ,sau Ä‘oÌ Ä‘aÌnh dâÌu vaÌ€o kêÌt nôÌi cổng COM trên PC để cho nó tìm ra PPC là OK
Vá» lyÌ thuyêÌt thiÌ€ vậy nhÆ°ng thÆ°Ì£c haÌ€nh thì lại không há» Ä‘Æ¡n giản nhÆ° vậy ...
có lúc nó nhận rất OK nhưng có lúc nó chẳng nhận ra nhau :cry: :cry: , nói chung qua wifi hoặc ActiveSync là OK nhất
Chúc bạn thành công !

vthaichau
bác nói chính xác...tất nhiên em có BT rùi.... đã cho PPC nhận đc PC thông qua BT nhưng chưa đồng bộ với ActiveSync 4.0 thui....hình như bản 4.0 kô kết nối đc với BT hay sao ý

xuanhoahcm
01-06-2012, 09:49 PM
Máy bạn dùng WM5 nên down bản 4.1 ( có trên trang chủ của Microsoft ) vỠthì sẽ sync được thôi , thử luôn xem nhé :grin:

nghiathanh2000
thì em đã tải bản 4.1 rùi nhưng vẫn kô kết nối đc với ActiveSync...chỉ kết nối đc PC và PPC thông qua BT nhưng nó lại kô đồng bộ hóa với nhau thui

thaogii
mình má»›i sd máy nên còn nhiá»u Ä‘iá»u chÆ°a biết, bạn DELETED có thể hÆ°á»›ng dẫn cụ thể cho mình dc ko? mình dùng bản AtiveSync 4.5 (beta). máy tính acer có bluetooth. mình cảm Æ¡n nhiá»u!