PDA

View Full Version : Thêm nhạc chuông cho XDA IIs

hunghalico
01-06-2012, 09:50 PM
Hi all 1
chỉ giùm mình add thêm vài file .wav hoặc .mp3 vào cái o2 XDA IIs của mình vời . mình có vài file .wav và .mp3 , nhưng không biết copy vào thư mục nào của con O2 để làm nhạc chuông cả .
thanks !

newducduy
Copy vào windows / Ring nếu như muốn làm nhạc chuông , copy thẳng vào windows nếu như làm nhạc tin nhắn
Regards !

gmsg
hi DELETE !
cám ơn bạn đã chỉ giúp . mình chép các file đó vào thư mục ring trong windows trên con O2 . sau đó mình vào setting , phone , nhưng cái file mình copy vào trong đó lại không thấy hiện ra .
mình cũng vào phần add ringtone , nhưng cũng không thấy mấy file đó . file của mình có đuôi là wav và mp3 , vài trăm kb thôi
xin chỉ giúp thêm 1 ít nữa nhé , vì mình chưa thạo lắm về PcketPC phone
cám ơn bạn nhiều

antrung_nguyen
Bạn chép file lên thẻ nhớ tab& giữ trên file -> hiện menu popup -> chọn Set as Ringtone.
Nhạc tin nhắn chỉ có thể dùng định dạng WAV và chép vào
My Device\Windows như bạn DELETED đã hướng dẫn. Không nên chọn nhạc tin nhắn quá dài phải mất công stop nó.

nhathoang
Bạn làm theo cách sau đây để khỏi tốn bộ nhớ cho Windows nhé
Trước hết bạn vào Storage và tạo 1 thư mục có tên là Rings và copy bài nhạc nào bạn thích có đuôi là Wav hoặc mp3 vào thư mục Rings mới tạo,(tốt nhất là bạn nên conver ra đuôi mp3, bitrate khoảng 80 là được vì đuôi này nghe hay mà lại nhỏ mê). Sau đó bạn mở Registry\HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\SoundCateg ories\Ring\Directory.
Bạn sẽ thấy 2 ô, 1 ô là Name, 1 ô là String. Bạn sửa trong ô String như sau \Storage\Rings\ (phải sửa chính xác như mình nhé).
Xong bạn bấm OK và bấm Yes. Thoát ra ngoài bạn vào Phone Settings và cài đặt lại chuông cho máy là OK (lúc này bài hát của bạn nó là nằm trong phần cài đặt chuông rồi đó bạn chỉ cần chọn bài hát của bạn là được). Chúc các bạn thành công.
Nếu trong máy bạn chưa có mục Registry thì bạn tải cái này(file đính kèm ở dưới) về Extrart ra chép vào thẻ nhớ và cài đặt thẳng vào Windown nha.
CHÚC VUI

ctycblsbinhan
Bạn 0919050005 coi lại, cách này thật ra vẫn không làm giảm hao phí bộ nhớ, chỉ có cái lợi là dễ backup hơn thôi?

bavico
OIIs dùng.mp3 làm nhạc chuông,.wav làm nhạc tin nhắn. bác cứ chép file.mp3 ra ngoài thẻ để làm nhạc chuông, chép file.wav vô thư mục \windows là OK. chúc bác thành công

dungnguyen
còn file.wma thì sao hả các bác? có xài được cách chỉnh registry này không?