PDA

View Full Version : cho em hỏi về kết nối internet cho ppc

chinh186
01-06-2012, 09:51 PM
Cho em hỏi cách nào làm ppc vào internet bằng cách kết nối bluetooth với cái máy pc được kô ạ? Hay cách nào đó làm cho ppc kết nối với internet mà kô cần dây dợ gì gì cả ấy ạ... có cách nào kô ạ? :confused:

minhphuong889300
vào internet cho ppc wa pc phải có phần mềm kết nối nhá! con vào trực tiếp ppc thì phải đăng ký GPRS theo từng mạng và phá mã cho máy ( mỗi máy, mỗi mạng có cách làm khác nhau) bài tui cũng đã viêt rùi bạn tìm tham khảo nha! thân

tanxuanda
chào bạn toandeptrai, mình cũng muốn kết nối PPC với PC qua cổng bluetooth, (ko phải để vào Internet) thử nhiều lần rồi mà vẫn ko kn dc, mình dùng bản ActiveSync 4.5 (beta). bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình dc ko. cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ctyxdcaosu
Trước hết bạn muốn vào Internet thông qua PC thì đầu tiên PC của bạn phải có kết nối ADSL, tiếp đó là PPC của bạn phải được đồng bộ với PC thông qua Active Syn (=cab hay Bluetooth thì tùy) nhưng nhắc trước bạn là nếu =Bluetooth là khó khăn lắm đấy và hầu như là không được đâu.Chúc bạn thành công nhé.Vì khi kết nối với Bluetooth bạn phải làm sao để cổng IN và OUT của Bluetooth trên máy PC của bạn phải nhận là COM1,2 thôi thì mới được.Nghĩa là khi đó bạn có thể gửi được File từ PC->PPC và ngược lại.Bản thân tôi đã mất rất nhiều thời gian nhưng vẫn không được chỉ gửi file từ PC->PCC được thôi chứ ngược lại thì không được. bản ActiveSyn 4.5 có lẽ không hay bằng 4.2.đâu bạn.