PDA

View Full Version : giúp O2mini về đèn với

thanhlongsctb
01-06-2012, 09:52 PM
các bạn ơi, có ai biết gì về đèn của con O2MINI không, con mini mình bị bệnh lúc nào cũng mầu xanh ( giống như lúc đầy pin ý ) nó không thay đổi mầu gì cả,ngay cả lúc hết pin hay có cuộc gọi nhợ Và đặc biệt là khi sạc pin mình không biết lúc nào là đã đầy, sử dụng rất bất tiện, bạn nào biết bệnh mách mình cách chữa vơi..xin cảm ơn nhiều

ynguyenvn
bạn nói đèn như thế nào nhỉ mình chăng hiểu gì cả. hihi.dùng tam cái này để xem lượng pin xạc

camlyvt
cảm ơn bạn, bệnh con mini của mình tóm lại là đèn lúc nào cũng 1 mằu( mầu xanh ) mong các bạn giúp đỡ

factec2003
bạn xem lại pin và nguồn, đèn chó chấp chờn không! không thử up rom đi nếu vẫn bị thì đến tiêm họ sủa cho vậy!

ctycpsmdt
pin thì mình biết và đã thay rồi, nhưng vẫn không đc, còn nguồn là gì hả bạn ( hì hì mình k phải là dân sửa chữa, bạn đừng cười nhé ) mình cũng up lại rom ròi, nhưng vẫn thế. con này có thật là đem ra ngoài cửa hàng là dc không vậy bạn. mình định đem ra NHẬT CƯỜNG sửa ( vì mình ở hà nội mà ) theo bạn nơi đấy có đáng tin cậy không bạn

factec2003
mình mưa pin của xdaII 180 ngàn cách đây nửa năm. bạn đã up rom và mua pin mới rùi mà vẫn thế hả. mình nghĩ là màn hình cảm ứng không nhận màu k biết có vấn đề j không , hay nguồn trục trặc ve sinh lạ là được. mình cũng không nhớ lẳm ở điện biên phủ có cửa hàng ko biết của NHAT CƯỜNG hay không nếu phải nên đó sửa nhé bạn ! chúc bạn may mắn

vthaichau
Toandeptrai ơi có lẽ đèn ở đây là cái đèn báo sóng ấy chứ không phải màn hình đâu. Khi xạc pin thì màu cam,pin đầy màu xanh, Không xạc pin thì nhấp nháy xanh báo sóng,khi có cuộc gọi nhỡ nhấp nháy đỏ ,khi có trục trặc về nguồn thì sáng đỏ lúc cắm sạc. Bệnh đó của bạn nếu vệ sinh sạch sẽ mà không được thì phải tới hiệu để kiểm tra rồi bạn ạ. Nếu đèn báo vậy nhưng vẫn sử dụng bình thường thì cứ để mà dùng đừng phẫu thuật làm gì. Tốn tiền đấy, mấy dòng O2 này cứ vào hiẹu là vài trăm là ít nhất đấy.