PDA

View Full Version : Vấn đề Chuông và rung khi có cuộc gọi đến của O2i

thanhlong_company
01-06-2012, 09:52 PM
Máy của mình là O2i, không biết cho lỗi gì mà mấy bữa nay khi có cuộc gọi đến thì bị tịt ngòi, không rung, không chuông gì cả. Các thứ khác như chuông tin nhắn, chuông báo kết nối, báo thức... đều bình thường. Máy mình cài chương trình chủ yếu trên thẻ nhớ là chính, không biết có đụng nhau khong nhỉ. Mong các bác ai biế xin chỉ dùm cách khắc phục. Cám ơn thật nhiều. truonganhkhoa030779@yahoo.com.vn

tanlienthuan
Bác test lại chức năng rung xem sao, không loại trừ hư phần cứng. Nếu cần đi vệ sinh lại phần rung là OK!

tung
úp lại Rom Zin đi bạn ! lổi phần mềm thui ! Rom 171 trang O2 nhé
Link đây :
http://www.my-xda.com/downloads/Xda_IIi_Upgrade_v111171.exe
Thân chào !

cholonco
Cám ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ. Mình đã xử lý được rồi. Nguyên nhân là do mình vọc Registry quá nhiều làm nó lung tung cả lên. Mình đã xử lý bằng cách sau:
1. Backup dữ liệu vào thẻ nhớ.
2. Hard Reset.
3. Chạy Resco Registry và Export các Registry trong máy vào thẻ nhớ.
4. Sao lưu lại backup từ thẻ nhớ.
5. Import lại các Registry.
Không biết cách xử lý trên có ổn không, nhưng máy bây giờ đã chạy bình thường, các phần mềm đều chạy tốt. Xin các bác cho ý kiến góp ý thêm.

huynh.vinh.quang
Hi bac! con may cua em cung dang bi tinh trang nhu cua bac! khi reset lai may thi cuoc goi den dau tien thi dược! bac lam on chỉ bảo giup em voi!:confused:

Đề nghị gõ tiếng việt có dấu

thao
Nếu giống tình trạng của Khoa it thì bạn xem trường hợp của mình có khắc phục theo cách của Khoa it được không, nếu vẩn như củ thì bạn thử hardrest hoặc up rom lại nếu cần thiết :grin: