PDA

View Full Version : tự động double contrac?

vietgate
01-06-2012, 09:52 PM
không biết mình nhấn vào cái gì mà lâu lâu contrac của mình nó tự động double lên với củng một tên và một số đó luôn (cho tất cả các member trong contrac ) , nó bị cái gì vậy các pro? thanks in advance

factec2003
Nếu như bạn vô phần contact thì bạn sẽ thấy trên sim hoặc trên máy thôi, còn nếu như bạn vào Photo contacts thì bạn sẽ thấy cả sim lẩn máy luôn do đó bạn sẽ thấy những tên bị trùng nhau

doanhphuong
bạn xài máy gì mới dc kia chứ

nhungnguyen122
thanks các Mod đã quan tâm,
máy mình xài Minipro (miniS) WM 5.0
mình chỉ lưu tên vào thẽ nhớ thôi không lưu lên Sim, và củng không có chụp hình lưu vào contrac ai hết, :roll::roll:
Mình vào phần contrac (không vào photo contracs) thì thấy hiện tượng như vậy và cũng cố gắng xoá từng cái trùng lập như vậy đã 3 lần rồi , không biết sau này có bị vậy nữa khổng?

cpmhoabinh
Bạn có dùng PM Backup hoặc Backup contacts ko vậy?Có thể bạn đã đặt chức năng Scheduled restore (tự động restore theo lịch) cho PM đó nên contacts của bạn đang có sẵn lại được ghi thêm 1 lần nữa ,Theo tôi biết thì contacts dù có trùng nhau nó cũng không ghi đè đâu bạn ạ?bạn xem lại tất cả các ứng dụng trong máy của bạn đi nhé.

coso_ngocthach
Mình chỉ dùng PM : PIM Backup v1.5.0.0 thôi mình vào options không thấy có chức năng nào : Schedule restore , mình không xài PM backup nào hết

hunghalico
Cái PM PIM Backup này trong phần Backup của nó cũng có chức năng Schedule và trong phần restore cũng có đấy bạn ạ.chạy nó rồi trong ô Action bạn chọn Resstore or Backup rồi đánh dấu vào những phần lựa chọn ở dưới sau đó next bạn sẽ thấy TAB của Schedule.Bạn hãy nhấn vào Schedule để kiểm tra xem nó đang chọn ngày nào thì bỏ nó đi nhé.Bây giờ có bản 1.9 rồi bạn ạ,Nhưng chay cũng tương tự thôi !

thaloga
thansk, bạn đã hết lòng giúp đỡ mình tést lại rồi, nó tự đánh dấu các ngày tròng tuần luôn, nhưng không biết có còn bị nữa không? :grin::grin: