PDA

View Full Version : O2 và thẻ nhớ !!!!

phongthoa
01-06-2012, 09:56 PM
Mình đang sài O2 mini với thẻ nhớ 2Gb, các bạn cho mình hỏi là sài thẻ nhớ dung lượng cao như vậy có ảnh hưởng gì tới tốc độ của máy kg, nếu có thì sài thẻ dung lượng bao nhiêu là hợp lý nhất.
Thêm cái nữa là cài quá nhiều chương trình trên thẻ nhớ có làm nặng máy kg? Mình chỉ cài lên thẻ thui chứ kg bao giờ chạy cùng lúc nhiều chương trình cả.
Cám ơn rất nhiều nha !

saigon3mega
Dùng MMC càng lớn thì khi khởi động máy sẽ lâu hơn. MMC mà đây thì càng lâu hơn nữa.Trên PPC cài nhiều chương trình và các item của các CT đó được bạn đưa lên màn hình hiển thị thì khi sử dụng cũng sẽ làm chậm tiến trình hoạt động đáng kể đấy đấy bạn ạ, vì khi máy khởi động đề phải quét hết toàn bộ các chương trình có trong phần startup và Program cả mặc định lẫn cài thêm, đồng thời quét cả MMC để tìm đường dẫn cho các file item và các PM ứng dụng đã cài.Theo tôi thì chấp nhận chậm thì dùng còn nếu không thì cứ dùng thẻ = 1/2 dung lượng mà máy có thể hỗ trợ là ổn.

nhathoang
Xài thẻ nhớ dung lượng cao không ảnh hưởng gì tới tốc độ của máy cả bạn à! Nó chỉ ảnh hưởng đến tốc độ truy xuất dữ liệu trên thẻ thôi. Do dung lượng lớn nên đa số chúng ta thường cài nhiều phần mềm, games và lưu vào đủ thứ nào là nhạc, phim, ảnh,...... vào thẻ, nên mỗi lần truy xuất dữ liệu trên thẻ là mỗi lần phải chờ và nhất là mở một thư mục mà có chứa một đóng file, hình thì thời gian chờ sẽ lâu hơn (giống như bạn Click vào thư mục Windows của máy vậy). Máy O2 mini thì xài thẻ có dung lượng 1Gb là tốt nhất (vì Ram của nó quá ít) nhưng nếu thẻ 2Gb bạn đang xài có tốc độ truy xuất cao và không gặp trục trặc gì thì nên xài.
Bạn cài nhiều chương trình lên thẻ nhớ không làm nặng máy đâu mà chỉ làm nặng thẻ thôi :mrgreen: . Đối với máy O2 mini thì đây là việc làm cần thiết nhất để tiết kiệm lượng Ram ít ỏi của nó, mà nói ra cũng không chỉ riêng dòng máy này thôi đâu mà các dòng máy khác cũng thế. Chỉ nên cài vào máy (Main) những phần mềm cần thiết hoặc buộc phải cài vào máy thì mới cài còn không thì quăng vào thẻ nhớ hết.
chúc vui! :grin:

lcsvn
con O2mini xài thẻ 2G có trơn chu ko bạn:confused: :confused: :confused:

dnbcrwc417
2 bài viết trên cụ thể rồi còn hỏi gì nửa djtrungkien
Nói tóm lại chạy tốt, chỉ hơi chậm mổi khi bạn truy xuất dử liệu trong thẻ nhớ thôi

latigo7441
ko biết các bạn xài thẻ có bị trục chặc gì ko chứ máy mình xài 2 đời thẻ SD 1g cài nhiều trương trình SOFTRESET nhiều lần thẻ nhớ tự nhiên mất hết tất cả dữ liệu và mình có 1 kinh nghiệm như thế này:THÁO THẺ NHỚ RA TRƯỚC KHI SOFFTRESET.Đảm bảo với các bạn an toàn 100%

taiviet_furniture
Em đang sử dụng O2 Exec, thẻ 1Gb có vẻ không đủ cho nhu cầu, không biết loại O2 Exec hỗ trợ tối đa bao nhiêu Gb? nên sử dụng loại nào tối ưu nhất? xin diễn đàn tư vấn! Thank!

thanhquy
Mình không rõ hổ trợ tối đa là bao nhiêu nhưng mình thấy 2G vẩn xài tốt luôn đấy bạn :grin: