PDA

View Full Version : Chạy TV E680i bị die (gấp)

phuochiep_corporation
28-05-2012, 10:07 AM
Các pro nào giúp mình với, mình có 2 cây E680i (1 cây tiếng Anh, 1 cây tiếng Hoa) Mình Flash lên để cài Tiếng Việt, sau khi dùng MultiFlashFlex 1.8 chạy xong, cây tiếng Anh mở nguồn lên & cài tiếng Việt bình thường, còn cây tiếng Hoa ko lên luôn. Mình đã vào Bootloader và chạy lại, báo là chạy thành công rồi mà vẫn không lên nguồn.
Mong các Pro giúp đở. thx.

mxuan
Vấn đề này khá đơn giản và hơi buồn cười! (nếu bạn giống mình)
Bạn kiểm tra lại cây tiếng hoa không lên nguồn của bạn xem chốt khóa có bật chưa? Có thể phone của bạn bị khóa nên bật nguồn không lên đó! :D

thao
hix hix, thx vì bạn đã trả lời, mình đã mở khóa rồi. Nhưng ko lên nguồn.
Bây giờ sau một lúc loay hoay thì ko vào được chế độ Bootloader luôn rồi. Bạn làm ơn giúp mình gấp nha. thx nhiều lắm.

phuong_huy
Nếu vậy là không đúng bệnh rùi! :D
Muốn vào lại bootloader thì bạn lấy pin ra, để khoảng 30p rùi gắn vào là vào lại được boot! Sau đó flash lại nha!
Mà bạn có thể cho biết cụ thể máy bạn là i hay thường, và bạn chạy bản flash nào?
C5A4 hay C5AB hay C5AAP?

haithanhakatonbo
E680i trường hơp bị mất nguồn( lúc lên thì bị treo) dùng chương trinh nào để nạp nó được vậy a>?

antrung_nguyen
Như thế có lẽ do máy bạn chép theme nhiều quá nên bị treo, mình có thể xóa bớt theme của nó! Nếu không khỏi thì bạn nên flash lại máy, làm theo hướng dẫn là ok!
Bài hướng dẫn có post trong box này luôn đó!
Mình up chương trình quản lý theme cho bạn luôn đó!
:D