PDA

View Full Version : Các vấn đề liên quan đến N-GAGE post ở đây !

tung
01-06-2012, 10:40 PM
anh chị cho em hỏi chút: em mới mua NGAGE nhưng không biết cách nào để cài game vào cả.Download game fifa về, giải nén ra thì không có fle *.sis nên không cách nào chạy được cả.Trong hướng dẫn chỉ nói copy vào system là chạy được nhưng em cop vào rồi chạy file*.app thì system error.Vậy là sao ạ.Anh chị có thể hướng dẫn chi tiết cách cài 1 game ngage không ạ.

nhan.le
bạn copy cái system đè lên cái system của thẻ là ok,còn cài game thì bạn cứ chép file .sis vào rồi intant binh thường la đc rồi

tranthu
các game lớn trong ngage thường không có file sis anh a.Như game fifa 2005 hay game tomraider đều không có.

seclhanoi
Mình sẽ giúp bạn nha
Thế này,có 2 loại game: một là game có đuôi *.sis và một loại game java có đuôi *.jar
-Nếu là game java *.jar thì bạn ko được bung ra nếu bung sẽ ra các thư mục có đuôi *.class .Loại này bạn chỉ cần dùng chương trình quản lý thư mục (chẳng hạn FExplore,seleQ ...)bung ra,sau đó vào thư mục APPS (biểu tượng là viên kim cương) trong máy mà chơi.
-Còn game *.sis thì thường trên diễn đàn anh em hay nén game lại bằng winzip hay winrar nên khi download về phải dùng chương trình winzip hay winrar giải nén, sau đó cũng vào chương trình quản lý thư mục bung ra,nhưng sau khi bung thì trên điện thoại sẽ xuất hiện 1 icon của game đó, muốn chơi click vào icon mà ko phải vào thư mục APPS như game *.jar
-Ngoài ra còn game bản quyền của Nokia N-gage (chằng hạn The Sim, FiFa 2005) thì cài bằng cách khác nữa. Đối với loại game này cách cài như sau:trước tiên bạn dùng chương trình quản lý thư mục (ở đây mình ví dụ FExplore) tạo 1 thư mục libs trong thư mục system của ổ E (E:system/libs) sau đó download và chép bộ libs vào. Game N-gage khi download về sẽ có 1 thư mục system,vào thư mục này copy thư mục apps (ko cần copy thư mục libs vì cái này bạn đã làm bước trước rồi) sau đó paste vào thư mục system của ổ E. Rồi như vậy bạn có thể ra ngoài click vào icon của trò chơi mà chơi,đôi khi bạn cài xong phải khởi động lại máy mới xuất hiện icon của game.
(mình gửi kèm bộ Libs luôn đấy, download về chếp tất cả file vào thư mục libs ổ E mà mình tự tạo)

dothuvan
Em cám ơn anh nhiều.

thienanfurniture
Bộ libs mới cho bạn nè, cái hôm bữa hơi bị cũ. Chúc vui
(lần sau cảm ơn chỉ cần nhấn vào THANKS)

psmvn
thật sự vào diễn đàn này mới thấy có nhiều nhân tài. Tưởng chừng di động chỉ là giải trí nhưng để hiểu biết nó thì thật sâu rộng. Các bác giỏi quá, e cũng được mở mang nhiều thêm.cám ơn các bác nhiều

vungtau
cho em hỏi
lúc em copy libs có đuôi *.sis vào thẻ nhớ và dùng app cài nó ra rồi em copy game trượt tuyết vào nhưng mà ko tìm thấy icon của game để chơi bi giời em muốn xóa game đó đi để copy game khác thì phai làm sao ?
xin chỉ giúp em dung N Gage QD

vteehanoi
những cái game có đuôi sis là game cài đặt chứ đâu phải là copy , bạn copy thì không có icon đúng rồi , nhiều loại game khi instant nó , sẻ có 1 vài file nằm trên máy , hehehe ,giờ thì xóa nó đi nha , instant lại bình thường thôi

nhan.le
ặc nhưng mà game trượt tuyết em cop vào là game dạng fodel unzip ra có fodel system em cop vào thẻ nhớ chứ ko phải đuội sis .Bi giờ em muốn xóa cái game trươt tuyết đó nhưng ko bit tìm ở đâu để xóa