PDA

View Full Version : ngộ không...cứu với...

antrung_nguyen
01-06-2012, 11:18 PM
copy danh bạ từ máy sang thẻ sim bị báo lỗi sim error thì phải làm sao hở các bác??sure là sim k bị hư!!đã ra trung tâm đổi 3 4 cái rồi..trước đây thì ok.nhưng sau 2 tháng sử dụng máy(mới tinh) thì bi jờ k dc nữa...chỉ chép dc vài chục số dt rồi báo sim error.Lần nào cũng ngay vị trí đó mới hư...ai biết cứu với....đa tạ đa tạ...

vnntechnet
coi lại cái chân tiếp sim coi sao , mà cũng có thể là nó bị chương trình nữa , đậu phải máy mới là ko hư , nó bị hư còn nhiều hơn là máy đã xài rồi đó hehehe

truongvinh01
chân tiếp sim thì phải từ chối nhận sim luôn chứ nhỉ?đằng này vẫn chạy tốt, vẫn copy dc đúng 1 số lượng danh bạ thôi còn lại là báo lỗi liền. vậy thì máy hư thật rồi...giờ phải làm thế nào các bác?đem ra tiệm sửa e sợ lắm...vẽ vời đủ thứ mà cũng chẳng biết sửa mà cứ vọc cái máy của e...xót lắm...đem vô hãng thì chặt đẹp luôn...hic....

vteehanoi
mình share kinh nghiệm này với anh em nà...thực ra máy mình k hề bị hư!(xém chút đưa ra tiệm là chít roài)thực ra danh bạ của mình là sync từ o2 qua, nên có 1 số tên có dấu "^". máy sẽ báo lỗi vì không copy vô sim dc nhưng k báo là có vấn đề về chữ mà báo là sim error.vậy mới đáng sợ!ai có gặp thì đừng sợ, chỉ cần edit lại contact đó bằng chữ thường, k dấu là ok liền!!!thanks mọi ng đã đọc tin!