PDA

View Full Version : Thẻ nhớ bị bảo vệ nên ko coppy game vào đc ???

vteehanoi
01-06-2012, 11:21 PM
Mình cho thẻ nhớ vào đầu đọc rùi nhưng khi coppy bất cứ cái j hay xóa hay di chuyển nó đều ko cho. nó báo là "the disk is write-protected. Remove the write-protection or use another disk." Thỉnh thoảng nó lại bị như vậy. mọi người cho mình biết tại sao đc ko ? Mình cảm ơn nhiều .

dugarco
Bạn gạc cái nút bên hông thẻ nhớ xuống là được.

daloc
Nhưng thẻ nhớ của mình là thẻ MMC loại truyền thống ko có cái nút nào cả. Mà thỉnh thoảng nó mới bị thôi chứ ko phải lúc nào cũng vậy. Lý do là tại sao vậy ta ??? Thời gian trc mình cũng bị nhưng sau rồi lại ko sao. Bây giờ lại bị tiếp nhưng nó cứ như vậy mãi. Mình nối đầu đọc với máy nào nó cũng báo như vậy cả.

nghiathanh2000
ban rut ra cam vao may lan la dc chu gi. neu ko thi logoff may tinh di roi logon tro lai la dc
Chú ý viết TV có dấu bạn nhé!!!

cpmhoabinh
Bạn rút ra rút lại vài lần là được thôi.
Hậu quả của việc rút thẻ ra mà ko tắt USB ấy mà!!!
Nói chung chỉ dùng tạm thôi, còn lâu dài thì nên mua thẻ khác, mình cũng vừa cho thằng bạn cái thẻ RS-MMC 256 bị như vậy.
Tiện thể chú ý cho anh em mới dùng đầu đọc thẻ, có thể nhiều người đã biết nhưng mình cũng xin nhắc lại vì chắc chắn nhiều người chưa biết.
Anh em khi dùng xong thẻ nhớ muốn rút ra thì click chuột phải vào ổ đĩa chọn eject nhé!!!

nhodt
Cần chi phải cực thế Raido. Khi bạn cấm đầu đọc thẻ vào PC sẽ có biểu tượng ở góc phải màn hình. Khi muốn gỡ đầu đọc ra bạn chỉ việc bấm trái chuột vào biểu tượng đó và bấm Stop USB Mass Storage Device-Drive(...) là ok thôi mà.

newducduy
Hu hu !!! Như thế nếu muốn dùng tiếp thì có dùng được ko???
Lại phải cắm đầu đọc lại sao Phú.
Đấy là mình chỉ cho các bạn cách để thoát thẻ khỏi đầu đọc mà ko bị hư thôi mà.
Còn cái tắt USB thì ai cũng biết rùi!!!

ptcs.han
Vậy ra là thế . Lại phải thay thẻ sao . Hix. Cảm ơn mọi người nhé

doanhphuong
Ừmh !!! Dùng tạm thì vẫn được, nhưng nếu có điều kiện nên thay đi thì hơn.
Và chú ý trong quá trình sử dụng , khi nào rút thẻ ra khỏi đầu đọc làm như mình nói nhé, sẽ bảo quản được thẻ okie hơn.

hunghalico
uh mình biết rồi nhưng cho mình hỏi là nếu như mình format lại thẻ nhớ thì tình trạng trên có bị mất đi ko ??