PDA

View Full Version : help me!help me!please!!!!!

evgueni
01-06-2012, 11:26 PM
cái 7610 của em dạo này nó bị gì đó:
1_rất mau hết pin,xạc hồi tối đến tối hôm sau là muốn hết rồi
2_khi ngÆ°á»i ta gá»i hay nhắn tin thì nó không reo cÅ©ng nhÆ° không rung.Rétart lại máy thì nó bình thÆ°á»ng được 1 thá»i gian ngắn thì quay lại tình trạng cÅ©.
Cho em há»i có phải máy của em bị virus ko?Có cách nào không giúp em vá»›i.Cám Æ¡n rất nhìu!!!:roll:

thongntn
---Trước tiên, pin của máy bạn xài bao lâu rồi? nếu từ 1 năm đến 1,5 năm thì theo khuyến cáo của nhà sản xuất đã đến lúc bạn nên đổi pin.
---Máy bạn có chạy ngầm 1 chương trình nào không? chẳng hạn như chương trình đuổi muỗi, hoặc chương trình Anti vius?
---Bạn thoát ra các chương trình như thế nào? nhấn nút màu đỠ(nút gác máy) thì thoát ra chương trình nhưng 1 số chương trình nó vẫn còn chạy ngầm.
---Nếu bạn không rành lắm vá» ÄT thì tốt nhất là Ä‘em ra cá»­a hàng nào đó rồi nhá» há» sá»­a. Nhá»›! đứng xem há» làm, coi chừng bị "luá»™c".

thao
-pin của em xài Ä‘uá»c 15 tháng rùi!!!
-máy em có cài phần má»m bảo mật hình ảnh,tin nhắn(handy photosafe,smart guard pro)
-em thÆ°á»ng thoát ra bằng cách ấn nút Ä‘á» nhÆ°ng sau đó ấn nút C->exit hết mấy chÆ°Æ¡ng trình đó
cám Æ¡n bạn đã trả lá»i.!!!

nghiathanhwood
nên thay pin xịn di bạn ơi! nhớ là pin xịn nhé

thao
Vấn Ä‘á» pin thì thay cục pin má»›i còn vấn Ä‘á» ko rung thì bạn có thể format lại máy = cách giữ 3 phím nếu do lá»—i phần má»m thì ok rồi còn format cÅ©ng ko được thì chay lại firmware ko được thì bảo admin delete nick tui Ä‘i nhé...hi`hi`hi`...Chúc vui vẻ

anhthaiscg
Hì hì !!! :mrgreen: !!! Ăn nói chắc dữ ha.
NhÆ°ng bạn nói đúng rồi đó, pin đã dùng tá»›i 15 tháng thì nên thay Ä‘i là được rồi. Ko rung ko chuông thì thá»­ 4mat 4 ngón, xong thá»­ lại, nếu vẫn bị thì Ä‘em ra hàng ngÆ°á»i ta kiểm tra xem con Rung có chết ko để thay,hoặc ko ngÆ°á»i ta sẽ chạy lại FW cho bạn. 8)

latitudetree
cám ơn các bạn đã tư vấn!!!

vteehanoi
Cám Æ¡n = cách click thanks chắc nhiá»u anh em khoái hÆ¡n!!! :mrgreen: