PDA

View Full Version : N70 Không Xem được Phim Có đuôi Mp4

tranquangquoc
02-06-2012, 09:03 AM
các anh, các chị giúp em với con N70 của em tự nhiên không xem được file MP4 nữa rồi, mỗi lần mở file MP4 lên là nó báo "Unable to play media clip" nó báo như vậy là sao vậy, nhưng lúc trước thì xem được, từ trước tới bây giờ em vẫn dùng chương trình cài sẳng trong máy là "RealPlayer" để mở file MP4. có ai biết nó bị bệnh gì xin chỉ giúp dùm em.

hoabinh
bạn xóa fim đó format thẻ và nạp fim khác vào thu xem.truong họp của bạn có thể do vi rút trong thẻ nho đã làm hu fim

tanlapfireco
Bạn nên xem lại xem đã cài code MP4 cho máy chưa. Thường thì khi cài Smarrt Movie từ V3.XX trở lên đều có cả code MP4 rồi . Nếu bạn đã cài rồi mà vẫn ko chạy được file mp4 đó thì xem lại file mp4 đó đã format đúng định dạng mp4 cho điện thoại của bạn chưa nhé. có rất nhiều loại định dạng mp4 đấy bạn ạ. neeus file mp4 này trước đây bạn đã mở được nhưng tơi giờ quay lại mở ko được thì bạn nên 4 mat lại máy đi Phần realplayer của bạn bị lỗi rùi đó đồng thời kiểm tra vius trêm MMC nhé..

vteehanoi
Đúng rùi đó bạn. Có thể bạn format chưa đúng đuôi thử kiểm tra lại đi. Nếu vẫn không được thì thử chạy lại FW xem

hunghalico
mình đã thử rồi nhưng nó vẫn không xem được còn cách nào không các bạn, ráng giúp mình với. àh ! sao mình không thấy nút THAKS của các bạn đâu để mình tỏ lòng cám ơn các bạn 1 phát. các bạn cho hỏi thêm thủ thuật Format bằng 4 nút (gọi+*+3+nguồn) sau khi hoàn tất máy sẽ bắt mình cài đặt lại thời gian phải không các bạn

ctycpsmdt
Bạn làm như thế là chính xác . Lưu ý : N7ME không hiện chữ formatting mà chỉ giữ lâu đến khi mobile bắt cài đặt lại ngày giờ là thành công .

dtt
tình trạng máy của bạn Quốc Đat tôi biết nè :
- Do bạn có cài pmxem phim 3GP đày màn hình phải không? nhưng pm đó k hổ trợ cho N70
- bạn hãy remove nó ra khỏi máy
- xong rồi khởi động máy lại là OK.

latitudetree
mình đã thực hiện tất cả các cách các bạn chỉ nhưng vẩn không được. nhưng có lẽ các bạn nói đúng cái file mp4 đó có thể đã bị lỗi bởi vì mình đã gời vào cái N70 của nhỏ bạn nó cũng bị như vậy.

vuong_it
mình không có cài phần mềm xem phim 3GP đầy màn hình như TRI nói có lẽ file đã bị lỗi