PDA

View Full Version : Hướng dẫn sử dụng O2 XDA IIi

nhan.le
02-06-2012, 09:06 AM
mới mua em này về xài nhưng mà trước đến giờ chưa dùng qua PDA bao giờ nên mong các bác hướng dẩn em một số tính năng cơ bản sao:
1.Giả sử có người gọi đến thì em muốn lưu số điện thoại thì làm sao?
2.Em muốn sms cho 1 người nào đó nhưng không tìm đâu ra chỗ search số, chỉ có phần contact thui. tìm mãi không thấy danh sách các số trong sim ??? làm seo đây.
3.Trong máy có 1 số game click vô không chạy hic. Em muốn bỏ nhưng không biết làm sao đây ?
4. Máy em đang duyệt file tự nhiên tắt nguồn pin còn 28%. Nghe nói là mấy con này pin yếu thì hay tắt nguồn lắm. Vậy có đúng không ?
5.Con này không biết sao chứ em thấy pin nó mau hết ghê ngoài chọc 1 tí là mất 1% còn để im thì khoản 30-60p mất 1%. :-( có cách nào khắc phục không ?
6.Chỉ em luôn cách gở bỏ máy trương trình trong máy luôn.
7.Thanks các bro đã đọc có gì hỏi tiếp :-)

hoanggiatimber
Mình sẽ trả lời theo trình tự như sau:
1. bạn vào phần quay số chọn Call History tìm số cần lưu, chọt vào số đó và giử lâu, chọn Save to Contact
2.Trước tiên danh bạ phải được copy sang máy thì mới được, sau đó vào phần viêt tin nhắn, chọn biểu tương hình vưôpng màu xanh phía dưới cùng thì bạn sẽ thấy được danh sách hiện ra
3. Bạn vào Start\Settings\Sýtem\Remove Progams\ chọn chương trình hoặc games cần gở bỏ và chọn Remove
4.Chính xác, nếu pin còn quá yếu thì không thể duyệt web hoặc thực hiện cuộc gọi được, có thể làm cho máy tắt nguồn hoặc tự khởi động lại
5. Nếu như bạn xài nhiều thì chỉ 1 ngày là hết pin
6. giống bước 3
7. Chúc bạn thành công

tranthu
thanks anh chatchiet
em muốn hỏi cái này nữa:
1. em vô phần remove program rồi nhưng vẩn không thấy mấy cái game bị lỗi đó ở đâu để uninstall
2.Làm sao copy danh bạ sang máy?
3.Không biết là con O2 IIi này có tự động ngắt khi xạc đầy pin không? mỗi lần ngồi chờ nó xạc mệt quá lại lâu nưa? và còn bao nhiêu % thì nên xạc?
4.Thanks anh nhiều :-D

may1hd
1. Có lẻ những chươpng trình đó đã được gở bỏ rồi nhưng vẩn còn lại cái biểu tượng đấy thôi, bạn dùng file explorer vào windown\Start menu\progams\ tìm tên chương trình đó, bấm giử lâu và chọn xóa
2. vào Sim manerger, quét hết tên, bấm giử lâu rồi chọn save to contact
3.Máy nào cũng tự động ngắt sạc khi đầy hết, nếu pin còn tốt thì đợi 5% sạc cũng được :grin:, nếu pin sắp tiêu thì tùy, nếu như máy bạn 28%không xài được thì còn khoãng 35-40% thì sạc được rồi :grin:
4. :grin::grin::grin:

hlfumiture
có một số tiếp vấn đề cần hỏi tiếp:
1. khi click nút power trên máy, thì màn hình tắt vậy có nghĩa là tắt nguồn rồi phải không? em muốn tắt nguồn để tháo pin + thẻ nhớ ra?
2.Sòft reset wài thì máy có bị hư không? còn hard reset là gì? khi nào dùng hard reset?
3.thẻ nhớ em có 128 vậy có đủ cho máy chạy không?
4.Khi cài game thì mình cài vô thẻ nhớ được không? không cài vô mạy
5.Thanks :-)

phuochiep_corporation
1. khi click nút power trên máy thì máy chỉ ở chế độ Standby mà thôi, muốn lấy pin, thẻ thì cứ tuột nắp lấy ra :grin:
2.Soft reset không làm ảnh hưởng gì cả, Hardreset làm cho máy trở về vị trí ban đầu, khi nào cần xoá hết tất cả các dử liệu trên máy thì cứ thực hiện Hardreset
3. Thẻ lớn hay nhỏ tuỳ vào người sử dụng mà thôi, không có thẻ nó vẩn có thể chạy được
4. Nếu là file exe thì khi cài đặt trên pc bạn sẽ thấy hiện ra bảng thông báo, bạn chọn NO sau đó chọn đường dẩn, nếu như file cài đặt là file Cab thì bạn cần phải có Cabinstal (Dùng chức năng tìm kiếm của diển đàn sẽ thấy ngay)

cn-hcm
hỏi tiếp hỏi tiếp :-)
1. cái cục tròn ở dưới máy nghe nói là nút scroll menu sao em bấm mà không thấy nó tác dụng gì vậy? Nó có bị khoá hay dùng để làm gì?
2. Sau khi xạc đầy pin 100% thì em vẫn thấy đèn vàng? vậy là nó ngắt hay chưa??? Khi gắm xạc wa`i mà làm biếng tháo ra thì có chai pin hay bị sao ko????

dunglevo
1. Mình tìm hoaì mà vẩn không biết bạn hỏi cái cục tròn tròn nào :grin:
2. Bạn thử dùng xạc zin sạc thử xem sao, cắm sạc hoài không tác hại gì hết bởi khi sạc đã đầy rồi thì điện sẽ bị ngắt đi không vô nửa

vntsinh
anh xem file đính kèm của em gởi đó? em nhấp nút đó hoài mà thấy không có tác dụng gì hết, thấy nó giống như nút enter vậy? nhấp 1 cái là nó chạy ct của icon mình đang chon. Em chơi trò worm mà không biết làm sao điều kiển con sâu chạy qua trái + phải , hay điều chỉnh hướng bắn luôn :-(

lagiangfpc
Phím đó có chức năng chọn và di chuyển, nhưng có 1 số games bạn phải vào chọn và áp đặt phím cho nó nửa thì mới được, bạn xem lại nhé :grin: