PDA

View Full Version : vấn đề n90..

thanhtinctm
02-06-2012, 11:38 AM
em thật sự không biết hỏi ai về cái này cả ..em post o đây không biết đúng hay sai..mong mod bỏ wa cho em nha:cry:
cái n90 của em không biểt sao..chụp ..lúc coi được lúc không coi đựoc
chụp thì vẫn bình thường...:???:
lúc thì mở anh chụp ok lắm8)
lúc thì chụp ,,khi mở ra máy báo unknown file format:cry:
lúc chụp khi mở ra nó hiện lên toàn là mã các kí tự mà mở bằng note mới lạ..định dạng file là jpg:cry:cái nào chụp định giạng file củng là jpg hết ..mừ cái thí mở được cái thì kông
lạ cái này nửa em chụp hình nó không có trong galary mà nó lưư trong e:\images..
vào galary thì nó khộng thấy cái j` cả...cài này ko biết lổi j` các bác???
em đã thử format nhiều càch vẫn thế....
4 ngón..*#73710# *#7780# vẫn thế
đừng nói với em nó bị lỗi phần cứng nha..bun` lắm đó...
có cách nào khắc phục lại các pác chỉ em với

latitudetree
cái này cũng ko rõ lắm tại ko co máy cua bạn nen mình ko dám chắc diều j nhưng ban co thể lam theo cách sau :vao phan setting của camera se hien len 2 phan image va video chon image>show capturimage chọn yes >imagequality chon high(ko quan trọng lắm) >dèaul image name dổi tên khác mặc định sau dó chọn phần lưu trong thẻ nhớ nhưng thẻ nhớ phải còn dụng lượng dư dấy nhé

tranquangquoc
bạn thử dùng lệnh *#7370# mã 12345 xong thay 1 cái thẻ nhớ mới vào xem sao,nếu vẫn không đc thì phải chạy phần mềm thôi

doanhphuong
mi`nh đã thử lệnh đó rùi pro..cách tại cái thẻ nhớ rùi..chụp = bộ nhớ máy vẫn ok lắm
hôm nay mới để ý
woay phim = bộ nhớ máy ko jụt tí nào
woay phim = bộ nhớ thẻ jụt ge gớm

vietnam
ko biết bạn đã cầm con nào để hướng dẩn cho mình vây??..n90 làm j` có mấy cái mục như bạn nói...thậm chí nó không có phần camera riêng trong menu luôn ..phải woay màn hình mới hiện ra camera...

ctycpsmdt
a` tiện luôn mình hỏi..có pro nào biết chõ nào bán thẻ nhớ đáng tin cạy không..mua thẻ nhớ jo` gê wa'..mới đầu sám cho con n90 mình cái thẻ 512.xài 3 tháng..hu..xong sắm tiếp cái thẻ 1g..jò cũng đang có tình trạgn khùng khùng..bo tay.com...
trên đời không biết tin ai...

marinehubvn
n90 muôn năm..(ko có tiền mua n95 ko thì n95 muôn năm :d)

nambinhnam
tới 144 lạc long quân q.tân bình gần ngã tư bảy hiền,cửa hàng Sơn Hường Kêu Lấy cho cái thẻ nhớ của hoàng bách là ok.thẻ của tiện này bảo hành 3 năm hư đổi thẻ mới xài ok lắm.tình trạng máy lỗi không phải tất cả đều do thẻ đâu nha.nhiều khi các bác cài phần mềm không tương thích bị lỗi thế là bình thường.

thaogii
hiện tại em đang tậu cho con n90 này cái thẻ dvrsmmc 1g...bảo hành đến tận 5 năm mù con còn cà dụt đây pro..