PDA

View Full Version : Cần giúp N81 - 8g

dugarco
02-06-2012, 11:59 PM
Tình hình là cắm cáp usb vào bấm Data Tranfer thì báo là mass memory in use can't active data tranfer
đã kiểm tra nhưng ko thấy chương trình nào chạy
sau đó rút cáp ra cắm vào lại thì ko nhận đc tính hiệu luôn.(thường khi cắm vào hiện ra cái bảng pc suite, data tranfer... thì ko hiện luôn).
Hôm bữa bị 1 lần trả phone setting về thì vào lại đc
bây h trả phone setting về cũng ko vào đc.
có ai biết cách fix giúp em
còn ko chỉ chỗ fix cũng đc:cry:

anphafurniture
lỗi mass memory in use can't active data tranfer do bạn dùng phần mềm ẩn(đôi khi có nhưng phần mềm bạn phải restart lại máy mới có tác dụng) hoặc do bạn chỉnh bộ nhớ lưu tin nhắn là thẻ nhớ trong mesage\option\setting.bạn chỉnh lại thành bộ nhớ máy nhé

marinehubvn
để hiên ra cái bảng đó bạn làm như sau...vào thư mục connect\data cable\ trong datacable nhấn ok chọn dòng ask on connection thế là xog

minhkhago
ko cắm vào nó ko có tính hiệu
em set lại hết toàn bộ
nhưng củng ko đc
trả phone setting về ban đầu cũng ko đc

dhp
à là do cắm cáp USB vào ko có tác dụng hả bạn?? nếu đùng như vậy thì hơi khó nhỉ....bạn 4mat 4 ngón chưa??

vnbcp
là sao bro
lúc trước xài 91 8gb tuy có khùng khùng nhưng cắm cáp là nhận
sang cái này ko bị khùng nhưng cắm cáp ko nhận:(

dt-furniture
em mới mua cái n81 8g cần mọi người giúp đỡ.
khi em cài ứng dụng thì nó báo là "chứng chỉ hết hạn" hoặc "chứng chỉ bị lỗi".
còn cài thêm mấy cái themes thì nó ko hiện gì hết trong phần chủ đề ( giống như bị giới hạn vậy)
8gb mà xài ko đc 1gb nữa (
ai giúp em với.
cám ơn rất nhiều
nick YH của em : kochatvoigai_dunolaai_kemeno@yahoo.com.vn

wine
nó báo Expire certificate thì chỉnh lùi thời gian khoảng 1 năm, còn " Certificate error contact the application supplier" thì phải sign trc khi cài, "Certificate may not yet be valid, is expired or phone's date setting may be incorrect" => chỉnh lạ đúng tg hiện tại là dc. Đó là nhữg thôg báo thườg gặp khi cài pm, bạn chịu khó search kĩ trên 4rum nhá có hết rùi đó :D

drvovanloan
mình chỉ đoán là do lỗi phần mềm thôi...bạn format máy thử xem...ko update firrmware xem thế nào

evgueni
Xin cho em hỏi,em đang xà N81 2G e down pm ứng dụng trực tiếp bằng đtdđ luôn nhưng 1 số ok và 1 số pm thì máy báo kô hổ trợ..mặc dù pm ấy dành cho dòng S60 3rd v3 9.2 N81 of em,xin hỏi giờ e phải làm sao?