PDA

View Full Version : em mới xài phone nên hy vọng đc giúp đỡ N81

tranthu
03-06-2012, 10:38 AM
xin chào các sư huynh
em xài Nokia N81 8GB , chẳng qua là mới xài ko biết install soft sao cả
em đọc bài thì bảo hack phone ? vậy hack để làm gì?
lúc em cài theme cho máy của em nó cứ xuất hiện expired certificate
em còn biết gặp vấn đề gì nữa ,gặp rồi e sẽ hỏi tiếp
cám ơn các huynh đã đọc và hy vọng đc trả lời sớm ,thanks

nhodt
Hack phone để làm thay đổi tính bảo mật của dòng S60 3rd, giúp bạn cài được những file unsigned khó tính và nhiều lợi ích khác nữa.
Còn về lỗi Expired Certificate khi cài pm hay THEME thì cách giải quyết là bạn chỉnh đồng hồ trên điện thoại lùi lại vài tháng hoặc 1 năm. Nếu vẫn không khắc phục được thì bạn tìm hiểu xem phần mềm đó được giới thiệu hoặc ra mắt vào thời gian nào, sau đó hãy chỉnh đồng hồ trên điện thoại lùi lại đúng vào thời điểm ấy để cài đặt. Sau khi cài xong thì bạn chỉnh đồng hồ lại ngày hiện tại.
Chúc bạn vui vẻ và thành công! :mrgreen:

alex.chan
Certificate Error
contact the application suppier
lỗi đó cứ xuất hiện khi em cài đặt game tomb rider Legend cho máy N81 của em
vậy làm sao để sữa vậy a?? mặc dù em đã chỉnh sữa ngày tháng nhiều lần

ptscdn
cho em hỏi về vấn để hack game N-GAGE để chơi full version
em làm các bước hướng dẫn như trong http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=80493
nhưng khi đến bước cài Nokia_N-Gage_Patch thì nó báo lỗi
Enabled to install a protected application from an untrusted supplier
các huynh giúp em cái

alyvnam
Nếu máy báo lỗi này thì bạn phải sign pm theo số IMEI của máy bạn rồi mới cài được nhé!

factec2003
03-06-2012, 10:39 AM
hix ,cám ơn bạn ,nhưng bạn có thể chỉ nốt làm sao để sign pm ko :-? mình chả biết làm cách nào cả
bạn chỉ dùm cách sữa lỗi của game N-gage như trên mình nói luôn bạn
thanks nhiều lắm

dogothanhhien
sign theo IMEI là có một phần mềm, bạn chỉ việc nhập số IMEI máy của mình vào phần mềm rồi enter. Nó sẽ cho bạn một dãy số, bạn chỉ việc vào cài đặt phần mềm rồi nhập dãy số đăng ký đó vào thế là xong. Đó cũng là cách khắc phục cái lỗi Certificate Error của bạn đó.

Nhưng cách này chỉ dành cho những phần mềm có thể sign còn những phần mềm ko sign được thì chỉ có cách hack phone là ok nhất. Nhưng hack phone có nhiều cách lắm, có nhiều cách ko làm được, có cách làm được. Bạn phải mò hết tất cả các cách chắc chắn sẽ có 1 cách làm được.

Nếu thấy được Thanks nhé

nhatlinhdn
Bạn muốn sign PM thì nhấn vào link dưới đây nhé, còn vấn đề game N-gage thì mình chịu vì mình không có cài game đó! :mrgreen:
http://thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=73456