PDA

View Full Version : hãy trả lời em

tanlienthuan
03-06-2012, 10:51 AM
em có 1 con iphone xac tay zìa đem ra tiệm cho ngừơi ta giải mã rồi nhưng em hok bit phiên bản phần mếm nhiu mình muốn koi thì phải làm sao , còn nữa cài phần mếm cho iphone thì mình chỉ dùng cáp kèm phần mềm ( cho em hỏi phần mềm zì lun để em down ) như o2 hay là cáp nhưng máy phải kết nối internet . hay là sao . chứ nếu cài = wifi thì em phải ngồi cafe à
làm ơn ai bít chỉ dùm em nhé . em chỉ bit cài o2 thui

dogohuyhoang
thêm 1 cái nửa nhé là mình unlock thì dùng phần mếm nào and cách unlock làm ơn hướng dẩn cụ thể xíu dùm em, em còn gà lắm

dtt
Nếu muốn xem version thì bạn vào Settings>General>About rồi xem dòng version nhé, thường mấy máy mới mua sau này ver là 1.1.4 hết rồi.
Cài phần mềm mà không dùng Wifi thì bạn có thể dùng Iphone PCSuite để cài bằng file .pxl (hoặc copy <programs>.app vào máy và set 755)
Nếu cần copy nhạc hoặc video thì bạn dùng Itune để syns mấy cái này với IP (có thể dùng luôn Iphone PCSuite để upload cũng được)
Còn unlock IP thì hiện tại có 3 chương trình hay đựoc sử dụng là: Ziphone, Iplus và iLiberty. Trong đó mình thấy Ziphone hình như được mọi người sử dụng nhiều nhất
Các phần mêm mình nêu ở trên bạn chịu khó tìm hiểu trong forum nhé, có mấy bài hướng dẫn cách sử dụng, cập nhật version mới nhất và ưu khuyết điểm của từng cái luôn
Chúc bạn vui

phuochiep_corporation
03-06-2012, 10:52 AM
cám ơn bạn nhưng bạn có thể cho mình link down những phần mềm and cách sử dụng kỷ càng dùm mình đi, mình sợ chính bản thân mình lắm rồi , hôm qua làm rớt đất cái o2 thế là bị mất loa , mình bung ra koi , koi cho đã xong ráp lại nó ko lên lun

dhcts
Cài phần mềm mà không dùng Wifi thì bạn có thể dùng Iphone PCSuite để cài bằng file .pxl (hoặc copy <programs>.app vào máy và set 755)<=== hướng dẫn cụ thể dùm mình bạn nhé thank
à còn nữa bạn ơi chương trình zipphone ban nói nó unlock dc 100% hết các chương trình chứ. unlock dc cac vesion nào bạn nói rỏ dùm mình nhé , mình sọ làm no'1 đi lun la` chết

tranthu
cho e hoi set 775 vao` dau set vay a ^^ e ga` we ^^