PDA

View Full Version : Cho em hỏi 1 số vấn đề về máy N72

henry_le1
03-06-2012, 11:13 AM
em có 1 số vấn đề về N72 muốn các mem đóng góp ý kiến giùm:
1) có mẹo vặt nào để tiết kiệm pin cho máy ko? em đang chạy 1 số phần mềm + nghe 1 số bài nhạc, tuy thời gian ko nhiều nhưng rất chóng hết pin, ngày nào cũng phải sạc.
2) nếu dùng thẻ 1GB thì máy chạy có chậm lắm ko? em đang cân nhắc mua thẻ 512MB hay 1GB. nếu dùng 512 thì nhẹ máy hơn, nhưng có 1 số phim khoảng 700MB muốn thả vào di động để xem nên muốn mua thẻ 1GB.
3) có phần mềm nào hay codec nào hỗ trợ máy đọc file có đuôi wmv ko? ngại convert quá nên cần phần mềm.

các bác nhớ đóng góp ý kiến nhiệt tình nhé! thanks so much :X:X:X:X:X

haivanphu08
oaHoaCongTu;572837']1 tiết kiệm pin thì pó tay
2 nếu dùng thẻ 1GB thì không ảnh hưởng ji đến máy cà ,nếu như bạn chay nhiều trương chình cùng lúc thì sẽ bị đơ thui
3 theo tui bạn nên conver sang avi , vì chất lượng hình ảnh đẹp hơn và có thể xem toàn màn hình
theo tui là như thế

nambinhnam
hix! ko nhìu ý kiến đóng góp. dù sao cũng thanks bác congtu.

gmsg
1/Máy có HDH thường có chức năng hiển thị các chương trình đang chạy ẩn.Bằng cách nhấn lâu nún Menu.pÁc nhấn nút C để bỏ các chương trình đang chạy ẩn như Blutooth,OwnSkin,GPRS sẽ tiết kiệm đáng kể đấy.Hay pác giảm bớt độ sáng của máy,giảm bớt thời gian sáng của màng hình,hạn chế truy cập web,game...Nge nhạc bằng tai hạn chế nghe bằng lao ngoài.
2/dùng thẻ 1g vân bình thường.Tùy thuộc vào dữ liệu Pác lưu vào thẻ thui.512m hay 1g khi dùng lúc nào pác cũng nên để trống khoảng 20-30% kô nên lưu đầy dữ liệu vào thẻ sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tốc độ của máy đấy.Theo nhu cầu cảu pác thì nên dùng 1g sẽ tốt hơn đây.
3/video định dạng wmv có dung lượng rất lớn.Dùng .Wmv là kô khả thi đối với dd.Vì vậy pác nên convert sang avi mà xem.chất lượng hình ảnh và âm thanh rất tôt,mà dung lượng lại ko lớn lắm.mình có kèm theo PM xem định dạng AVI rất hay.pác dùng thử rùi cho ý kiến.
Thấy có ích thì thank cho mình cái nha!!!!!!!Chúc vui

dthduong
Mình cũng đang xài con 72, thẻ 1g, chạy êm lắm
Dùng phần mềm Memory Up để dọn dẹp rác, giải phóng ram sẽ giúp máy chạy nhanh hơn. Mình post lên bản 2.0 thôi, hiện nay đã có bản 2.7 nhưng bản này đòi C****. C**** của v2.0 là hai mươi con số 0.

nambinhnam
thanks cho ba'c su*o*ng' na`y!!!! y' em muo^n' ho?i la` co' pha^n` me^m` do.c wmv ko thui. chu*' smart,divx player em de^u` ca`i he^t' ru`i.

vimexco
Chưa có phần mềm nào giúp N72 đọc được Wmv đâu bạn ah.

ngphk
Pin cho N72 là loại BL-5C. Do đó việc sử dụng máy để nghe nhạc chắc chắn chóng hết pin. Nếu nhu cầu sử dụng nhiều thì bro nên sắm viên pin socua, và sạc pin rời cho pin thì OK thôi.
- Các dòng máy Nokia N series truy xuất đến thẻ nhớ dung lượng lớn thường chậm. Bro có thể sử dụng thẻ nhớ dung lượng 2GB thì OK

songgiangco
cac ban oi minh xai N72 . nhung bai nhac .mp3 minh down ve chay duoc 1 luc la bi hu