PDA

View Full Version : Làm ơn giúp em với (O2neo)

phulyfap
03-06-2012, 11:15 AM
Chào các bác!
Các bác à! Em nhịn ăn mấy tháng liền để đc sở hữu con O2 Neo(mua lại),vốn rất mù tịt về dòng máy này nhưng vì quá ham mê nên em liều mình mua.Mua đc rồi,máy thấy rất đẹp các bác à,nhưng khi khởi động nó không lên chử O2 mà nó lên chử DoPod các bác à.Vỏ của máy thì đúng là O2Neo,số imei thì hoàn toàn khớp với vỏ máy,em đem đi hỏi thì mấy ông bạn bảo là thay vỏ o2 nhưng làm sao lại trung cả imei như thế đc nhỉ.Có người lại bảo rằng nó chạy phần mềm của DoPod.Hic ,em lo lắm,cả một đống tiền thư các bác,nó mà làm sao chắc em chết mất,mấy bác có khinh nghiệm cho em một lời đánh giá cho thật chính xác,cho em về ăn tết cho nó nhẹ nhỏm.Ui,em lại còn nghe nói hàng nhái cuat HCT nào đó của đài loan nhá cái này nữa phải ko à?thấy nó ghi sau máy của em là suất xứ từ đài loan luôn.Ứơc mơ bấy lâu cuối cùng em cũng thực hiện đc nhưng mà nếu là đồ nhái chắc em chết.Làm ơn giúp em nhé mấy bác .cảm ơn mấy bác nhiều.Và nếu bác nào biết cách sử dụng máy O2 neo thì chỉ giùm em với:confused:

henry_le1
Có thể máy bạn là Dopod, bởi theo mình biết O2 Neo và Dopod 818 Pro nhìn chung là giống nhau về nhiều mặt, như đặc điểm kỹ thuật và chức năng cung cấp. Đặc biệt, cả 2 đều được cùng một công ty chế tạo và sản xuất (công ty HTC htttp://htc.com.tw) nhưng được bán và phân phối bởi 2 công ty khác nhau (O2 và Dopod). Do đó, có thể nói cả hai có thể so sánh ở mức độ tương đương khi nói về kỹ thuật và thiết kế

jgcvnr
mình nghĩ là máy bạn chủ cũ của nó xài bản ROM khác rồi ko phải bản zin O2 đâu hoặc đổi bootimage thôi