PDA

View Full Version : Xóa Font tiếng Trung Cho N95-8G?????????

lehuy345
03-06-2012, 11:32 PM
Kính gửi bác HungO2.Nokia cùng các Mod và mọi người trong diễn đàn. Sau khi em cài 3 file nohindisnr60.ttf mà không cài phần mềm CONGVOI_FONTROUTER.LT.SIS thì vẫn co Font tiếng Trung nhưng không dùng được chế độ Mass Store để kết nối với máy tính nữa. Em cũng không xóa được Font ấy đi. Vậy xin mọi người chỉ cho em với!
Đây là 1 trong 3 file em đã cài:

vietgate
Bạn format lại máy bằng lệnh *#7370# và nhập mã là 12345 hoặc tắt máy rồi nhấn và giữ đồng thời 4 nút * + 3 + nút gọi + nút nguồn (cách này lưu ý phải còn 80% pin nhé), sau đó chịu khó cài lại các ứng dụng (trừ ứng dụng font tiếng Trung) thì sẽ xoá được ứng dụng mà bạn đang muốn xoá và có thể kết nối máy ở chế độ Mass storage như trước. :grin:

davidminhtang
Ngoài cách format máy còn cách nào khác không anh BuddNguyen, em nghe nói format rất hay làm hỏng máy hơn nữa nhiều phần mềm em đã mua bản quyền nên khi cài lại thì lại mất tiền nữa.

ngphk
Theo mình cách đó là khả thi nhất rồi, vì hiện nay mới chỉ có phần mềm remove font cho S60 OS7/OS8 còn máy của bạn là OS9 thì chưa có. Nói để bạn yên tâm format không làm hỏng máy đâu bạn nhé, format máy chỉ là việc định dạng lại firmware trở lại hiện trạng nguyên bản thôi, không ảnh hưởng gì tới hardware!:grin: Bạn nói máy bạn cài nhiều phần mềm có bản quyền, theo mình biết khi mua bản quyền thì bạn được cấp một mã k.e.y hoặc code cho số Imei của bạn để khi cần có thể gỡ ra và cài lại. Bạn thử kiềm tra lại xem, mình nghĩ là bạn mua rồi thì sẽ được sử dụng thoải mái trên máy của bạn, không mất thêm tiền đâu.:grin:

dwengvn
nếu bạn muốn dùng dc chế độ mass store thì bạn vào đây xem bài này của mình nhé,có hướng dẫn rõ ràng cho bạn
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=61311
khi dùng dc chế độ mas store (nếu k thích dùng font này nữa) thì bạn kết nối với máy vi tính bằng usb ở chế độ mass store xóa thư muc font này đi rồi khởi động lại máy là ok

davidminhtang
Nếu OS9 muốn del fopnt rất dễ thôi ..chỉ cần rút thẽ nhớ ra tắt máy khởi động lại thì sẽ vào mass stoge được đễ del font,nhưng máy bạn này dùng ổ cứng nên ngoài việc format thì po tay