PDA

View Full Version : Tại sao N73 ko cài được đuôi file *.jar?

trinhqtoan
03-06-2012, 11:33 PM
bạn em nó dùng con N73 giống máy mình nhưng tại sao cùng 1 file vitalk.jar mà máy mình cài được còn máy nó lại ko cài được nhỉ. Cả 2 máy đều up cùng 1 bản firmwear của T-mobile mà? ai biết chỉ hộ em với :grin:
à mà về phần Smartsetting cho S60v3 ấy, nó ko có cho disabkle mục easy unlock của mặc định " ấn mở khóa rồi ấn * " giống như soft Smartsetting như của S60v2 à các bác? Nếu thế thì chán lắm, mình đã chọn cách khóa máy theo ý của mình mà người khác vẫn dễ dàng mở ra bằng 2 phím theo cách cổ điển của Nokia thì còn gì là thú vị nữa T.T
Liệu có soft nào có chức năng tương tự như vậy tức là đặt phím mở khóa máy theo ý riêng của mình và tắt chức năng mở khóa máy bằng 2 phím mở máy + phím * thì chỉ cho em với, trước em dùng N70 nên các soft dành cho nó khác với soft dành cho S60v3 nhiều quá :grin:

nghiathanh2000
jar thỳ mình ko bít lý do
còn Smartsetting bạn có thể tùy biến cách mở khóa đó..có thể là 1phím hoặc 4 phím cơ..bạn làm thế này nhé
ban mở chương trình ra,vào phần unlock,chọn dòng unlock,nhấn options chọn New..rồi bạn nhanh tay chọn tổ hợp phím mình muốn nhé..ví dụ có thể là 1,2,3,3(lúc này bên góc phải có đồng hồ bấm ngược..bạn chú ý nhé..hết thời gian là tổ hợp phím sẽ được cài đặt đó).chờ cho thời gian chạy hết. xong rồi thì nhấn options chọn Save

xuanhoahcm
đó là mục đặt phím tắt mở máy nhanh mà, ý của tớ là muốn tắt chức năng mở bàn phím bằng 2 nút Mở khóa rồi ấn * cơ.
Ví dụ như ở dòng S60v2 mà tớ hồi dùng hồi trước thì có thể disable chức năng mở khóa theo kiểu mặc định đó, đứa nào ấn mở khóa ko đúng thì dt nó hiện dòng chữ: " Cố lên con trai" do mình tự cho vào cơ :D :D

tanlienthuan
Smart Settings của S60v3 chưa làm đc bạn à, và cũng chaư thay tên smart settings ngoài màn hình = tên khác nữa

nhatlinhdn
đã có bản Việt hóa của PhanHuy
download here
http://www.mediafire.com/?eirbxeemjnz
thay chữ SmartSetting = chữ Start:mrgreen:

drvovanloan
t.alOv3t: hùi snág mới thấy bạn trên nhật cường^^, avatar là bạn à?^^

hapro
Chỉ trao đổi soft chứ không bàn chuyện Ông tám,bà tám ở đây nhé.